पोस्टाच्या योजनेपेक्षाही ‘येथे’ मिळेल अधिक व्याज ; जाणून घ्या…

अहमदनगर Live24 टीम, 17 जानेवारी 2021 :- शेअर बाजारामध्ये गुंतवणूकदारांसाठी अनेक क्षेत्रे आहेत. मेडिकल, आयटी, रिअल्टी इत्यादी कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये गुंतवणूक करता येते. यावेळी रिअल्टी क्षेत्रासह अनेक क्षेत्रांमध्ये सुधारणा होण्याची शक्यता आहे.

याद्वारे रिअल्टी कंपन्यांचे शेअर्सही चांगला परतावा देऊ शकतात.

Advertisement

जेफरीजने 5 रिअल्टी क्षेत्रांची निवड केली आहे, जे आगामी काळात चांगले पैसे कमवून देऊ शकतात. चला या पाच शेअर्सची नावे जाणून घेऊ या तसेच हे शेअर्स किती उत्पन्न देऊ शकतात ते जाणून घेऊया.

डीएलएफ –

Advertisement

डीएलएफ ही भारतातील आघाडीची रिअल्टी कंपनी आहे. त्याच्या स्टॉकसाठी 285 रुपयांचे उद्दिष्ट ठेवले गेले आहे. म्हणजेच हा शेअर 15 टक्क्यांनी वाढण्याची शक्यता आहे. कोणत्याही पोस्ट ऑफिस बचत योजना किंवा एफडीपेक्षा ते चांगला परतावा देऊ शकतात.

कंपनी जेव्हा प्रकल्प जवळपास संपल्यास तेव्हा विक्री करायची पण आता बांधकाम सुरू असताना विक्री सुरू होते. कंपनीसाठी हे चांगले आहे. एनसीआर क्षेत्रामधून व्यवसायात फायदा होण्याचीही कंपनीला आशा आहे.

Advertisement

गोदरेज प्रॉपर्टीज –

हा शेअर 19 टक्के रिटर्न देऊ शकतो. गोदरेज प्रॉपर्टीजचे शेअर्स 1752 रुपयांवर जाण्याची अपेक्षा आहे. रिअल्टी क्षेत्रातील तेजीमुळे, त्याचा दोन प्रकारे फायदा होईल. यामध्ये बाजारातील वाढते शेअर आणि बाजार विस्ताराचा समावेश आहे. गोदरेज प्रॉपर्टीज आता सर्वात मोठी सूचीबद्ध गृहनिर्माण मालमत्ता कंपनी आहे.

Advertisement

ओबेरॉय रियल्टी –

ओबेरॉय रियल्टीकडे शेअर्ससाठी 682 रुपयांचे उद्दिष्ट आहे. म्हणजेच ते 16.5 टक्क्यांपर्यंत जाऊ शकते. प्रॉपर्टीच्या विक्रीत होणारी तीव्र वाढ कंपनीसाठी एक चांगले चिन्ह आहे. महाराष्ट्र सरकारने जाहीर केलेल्या विकास शुल्कात कपात केल्यामुळे ओबेरॉय रियल्टीलाही फायदा होईल, असे जेफरीज म्हणाले.

Advertisement

नवीन विकास नियंत्रण व जाहिरात नियमन (डीपीसीआर) नियम 2034 अंतर्गत रिअल इस्टेट प्रकल्पांचे प्रीमियम 50 टक्क्यांनी कमी केले गेले असून ते 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत लागू राहील. यामुळे विद्यमान आणि नवीन दोन्ही प्रकल्पांवर किंमत कपात होईल. यामुळे राज्यभरातील किंमती कमी होतील.

शोभा –

Advertisement

शोभा ही दक्षिण भारतातील अग्रणी रियल्टी कंपनी आहे. सध्याच्या पातळीवरून त्याचा शेअर 577 रुपयांवर जाऊ शकतो. या अर्थाने ते 20 टक्के परतावा देऊ शकेल. रेसिडेंशियल साइकिल मधील तेजी आणि त्याच्या मजबूत कामगिरीने त्याचा स्टॉक चांगले प्रदर्शन करू शकतो.

प्रेस्टीज एस्टेट्स –

Advertisement

रिसर्च एंड ब्रोकरेज फर्मकडून अशी अपेक्षा आहे की प्रीस्टीज इस्टेट प्रोजेक्ट्सची निवासी विक्री अगोदरच्या आर्थिक वर्ष 2019-20 मधील 3800 कोटी रुपयांवरून वाढून ती आर्थिक वर्ष 2022-23 मध्ये 5200 कोटींवर जाईल. हे शेअर्स 357 रुपयांपर्यंत जाऊ शकतात.

या दृष्टीने ते 8% रिटर्न देऊ शकेल. मार्च 2020 मध्ये 52 आठवड्यांच्या नीचांकी पातळीवर घसरल्यानंतर शेअर बाजारात 90 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली. यामुळे गुंतवणूकदारांना पैसे कमविण्याचे अनेक मार्ग खुले झाले. परंतु हे लक्षात ठेवा की शेअर बाजार देखील रिस्की ठिकाण आहे. येथे परतावा जितका जास्त आहे तितका धोकाही तितकाच आहे. गुंतवणूक करण्यापूर्वी तुम्ही आर्थिक सल्लागाराचा सल्ला घ्यावा.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button