2021 मध्ये नोकरभरती, पगारवाढ. बोनस यासंदर्भात कशी असणार परिस्थिती ? सर्वांसाठी आहे खुशखबर, वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 23 जानेवारी 2021 :-मागील वर्षी, कोरोना विषाणूच्या साथीमुळे भारतात नोकरीच्या संधी कमी झाल्या असतील, परंतु एका सर्वेक्षणानुसार, 53 टक्के कंपन्यांचे म्हणणे आहे की ते 2021 मध्ये त्यांचे कर्मचारी संख्या वाढवण्याच्या ते तयारीत आहेत.

व्यावसायिक भरती सेवा पुरवठा करणारे मायकेल पेज इंडिया या संस्थेच्या ‘टॅलेंट ट्रेंड्स 2021’ च्या अहवालानुसार, साथीच्या रोगाचा संपूर्ण आशिया-पॅसिफिकच्या अर्थव्यवस्थेवर विपरित परिणाम झाला आहे, ज्याने 2020 मध्ये भरती प्रक्रियेवर गंभीर परिणाम केला.

या अहवालात म्हटले आहे की महामारीमुळे 2020 मध्ये भरतीसंबंधित कार्यात 18 टक्के घट झाली आहे.या अहवालात असे म्हटले आहे की जरी आता आशा वाढत आहे आणि भारतातील 53 टक्के कंपन्यांनी असे म्हटले आहे की 2021 मध्ये त्यांचे कर्मचारी संख्या वाढवण्याच्या तयारीत आहे.

मायकेल पेज इंडियाचे व्यवस्थापकीय संचालक निकोलस डुमौलिन म्हणाले की तंत्रज्ञान आणि आरोग्य सेवा क्षेत्रात उल्लेखनीय घडामोडी दिसून आल्या. याव्यतिरिक्त, ई-कॉमर्स आणि एज्युकेशन टेक्नॉलॉजी सारख्या इंटरनेट-आधारित व्यवसायांमध्ये तुलनेने जोरदार मागणी चालू राहील अशी अपेक्षा आहे.

60% कंपन्यांनी सांगितले की पगार वाढेल :- सर्वेक्षण अहवालानुसार 60 टक्के कंपन्यांनी यावर्षी पगार वाढवण्याचे सांगितले.

55 टक्के कंपन्यांनी म्हटले आहे की ते बोनस देतील आणि यापैकी 43 टक्के कंपन्यांनी कर्मचाऱ्यांचा बोनस एका महिन्याच्या पगारापेक्षा अधिक असेल असे सांगितले.

पगाराच्या दरवाढीविषयी बोलताना आरोग्य सेवा क्षेत्रात यंदा जास्तीत जास्त 8 टक्के वाढ अपेक्षित आहे. त्यानंतरतेजीत चालणाऱ्या ग्राहक वस्तूंच्या क्षेत्रात 7.6 टक्क्यांनी आणि ई-कॉमर्समध्ये 7.5 टक्क्यांनी वाढ अपेक्षित आहे.

आयटी क्षेत्रातील 4 कंपन्या करणार 91000 हायरिंग :- रोजगारबाबतीत डिसेंबर तिमाहीत देखील तेजी आली होती. विशेषत: आयटी क्षेत्रात बर्‍याच रोजगारांची नोंद झाली आहे.

देशातील चार मोठ्या आयटी कंपन्या टीसीएस, इन्फोसिस, एचसीएल आणि विप्रो यांनी ऑक्टोबर-डिसेंबर या तिमाहीत 36487 कर्मचारी भरती केले आहेत.

मागील वर्षाच्या तिसर्‍या तिमाहीत या चार कंपन्यांनी एकत्रितपणे केवळ 10820 कर्मचार्‍यांना कामावर घेतले. त्यानुसार तिसऱ्या तिमाहीत नोकरीमध्ये 240 टक्क्यांची वाढ झाली असून पुढील आर्थिक वर्षात (2021-22) हे सुरूच राहील,

अशी अपेक्षा आहे. या अहवालानुसार या चार कंपन्या पुढील आर्थिक वर्षात सुमारे 91000 फ्रेशरना नोकरी देण्याच्या विचारात आहेत. हे चालू आर्थिक वर्षापेक्षा जास्त प्रमाण असेल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button