अबब ! पेट्रोल-डिझेलचे दर आजही वाढले ; ‘इतक्या’ झाल्या किमती

अहमदनगर Live24 टीम, 24 जानेवारी 2021 :-आज शनिवारी डिझेल आणि पेट्रोलचे दर पुन्हा एकदा वाढले आहेत. आज डिझेलच्या दरात 24 ते 26 पैशांची वाढ झाली आहे, तर पेट्रोलच्या दरातही 22 ते 25 पैशांची वाढ झाली आहे. दिल्ली आणि मुंबईमध्ये पेट्रोलचे दर उच्चांकी स्तरावर गेले आहेत.

आज महानगरांमध्ये असणाऱ्या पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमती जाणून घ्या :-

Advertisement
  • – दिल्लीत पेट्रोल 85.70 रुपये आणि डिझेल 75.88 रुपये आहे.
  • – मुंबईत पेट्रोलची किंमत 92.28 रुपये आणि डिझेलची किंमत 82.66 रुपये आहे.
  • – कोलकातामध्ये पेट्रोल 87.11 आणि डिझेल 79.48 रुपये प्रति लिटर आहे.
  • – चेन्नईत पेट्रोलची किंमत 88.38 रुपये आणि डिझेलची किंमत 81.23 रुपये आहे.

किंमत निश्चित करण्याचा हा आधार आहे :- परदेशी विनिमय दरासह आंतरराष्ट्रीय बाजारात क्रूडचे दर काय आहेत यावर अवलंबून पेट्रोल आणि डिझेलचे दर दररोज बदलत असतात. या मानकांच्या आधारे तेल कंपन्या दररोज पेट्रोल दर आणि डिझेल दर निश्चित करण्याचे काम करतात.

पेट्रोल- डिझेलवर किती कर ? :- किरकोळ पेट्रोल आणि डिझेलसाठी आपण जितके पैसे देता त्यात तुम्ही 55.5 टक्के पेट्रोल आणि 47.3 टक्के डिझेलसाठी टॅक्स भरत असता.

Advertisement

विक्रेतेही त्यांचे मार्जिन यात जोडतात :-  डीलर म्हणजे पेट्रोल पंप चालवणारे लोक कर आणि त्यांचे स्वतःचे मार्जिन जोडल्यानंतर ते किरकोळ दराने पेट्रोल विकतात. पेट्रोल दर आणि डिझेल दरामध्येही ही किंमत जोडली जाते.

घरबसल्या ‘असे’ जाणून घ्या :- डिझेल व पेट्रोचे दर तेल विपणन कंपन्या दरांचा आढावा घेतल्यानंतर दररोज पेट्रोल आणि डिझेलचे दर निश्चित करतात. इंडियन ऑईल, भारत पेट्रोलियम आणि हिंदुस्तान पेट्रोलियम दररोज सकाळी 6 वाजता पेट्रोल आणि डिझेल दरात बदल करतात. एसएमएसद्वारे आपण पेट्रोल आणि डिझेलचे दर देखील जाणून घेऊ शकता.

Advertisement

यासाठी इंडियन ऑईल ग्राहक आरएसपी स्पेस पेट्रोल पंपचा कोड लिहून 9292992249 आणि बीपीसीएल ग्राहक आरएसपी 9223112222 वर पाठवून माहिती मिळवू शकतात. त्याच वेळी, एचपीसीएल ग्राहक 9222201122 क्रमांकावर ‘एचपीप्राइस’ लिहून आजची किंमत जाणून घेऊ शकतात.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button