भारतीय रेल्वेने नुकतेच घेतलेत ‘हे’ निर्णय ; तुमच्यावर थेट परिणाम करणारे हे निर्णय वाचाच

अहमदनगर Live24 टीम, 26 जानेवारी 2021 :- भारतात कोरोना विषाणूच्या संसर्गाचा प्रसार थांबलेला नाही. रेल्वेने अलीकडेच काही महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतले आहेत जे रेल्वे प्रवासादरम्यान प्रवाशांवर थेट परिणाम करतील.

गेल्या वर्षी मार्च दरम्यान रेल्वेच्या इतिहासात प्रथमच लॉकडाऊनमुळे सर्व प्रवासी गाड्या रद्द करण्यात आल्या. यानंतर विशेष गाड्या आणि कामगार विशेष गाड्या चालविण्यात आल्या. परंतु, गाड्यांमध्ये मिळणाऱ्या काही सेवा बंद करण्यात आल्या.

  • – ई-कॅटरिंग सेवा फेब्रुवारीपासून पुन्हा सुरू करण्याचा निर्णय रेल्वेने घेतला आहे. भारतीय रेल्वे केटरिंग अँड टुरिझम कॉर्पोरेशन (आयआरसीटीसी) ला रेल्वे मंत्रालयाने मान्यता दिली आहे. पूर्वी रेल्वेकडून अशी मागणी होती की कोरोनाची परिस्थिती सुधारत आहे, त्यामुळे ई-कॅटरिंग सेवाही पुन्हा सुरू करावी.
  • – रेल्वे ‘वे एप’ आधारित ‘बॅग्स ऑन व्हील्स’ सेवा सुरू करीत आहे. रेल्वेच्या या नव्या यंत्रणेअंतर्गत आता प्रवाशांना सामान ठेवण्याच्या तणावातून मुक्तता मिळणार आहे. रेल्वे प्रवाशांच्या घरातूनच त्यांचे सामान उचलून स्टेशनपर्यंत नेईल. ही सेवा अद्याप सुरूवातीच्या टप्प्यात असली तरी, देशभरात याची अंमलबजावणी करण्याची रेल्वेची योजना आहे.
  • – कोरोना कालावधीमुळे लॉकडाऊन दरम्यान विकल्या गेलेल्या तिकिटांवरही रेल्वेने महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतले. तिकिटे रद्द केल्यावर परतावा मिळण्याची वेळ रेल्वेने बदलली आहे. आता तुम्हाला 6 महिन्यांऐवजी 9 महिन्यांसाठी रद्द केलेल्या तिकिटांचा परतावा मिळू शकेल.
  • – म्हणजेच, 21 मार्च 2020 ते 31 जुलै 2020 दरम्यान कोणत्याही काउंटरकडून पीआरएस काउंटरची तिकिटे आणि परतावा रद्द झाल्यास ही अट लागू आहे. तथापि, सर्व प्रवासी गाड्या, लोकल गाड्या आणि प्रवासी विशेष गाड्या सुरू करण्याबाबत रेल्वे बोर्डाने अद्याप कोणताही निर्णय घेतलेला नाही. तथापि, लवकरच याबाबत निर्णय घेण्याची शक्यता आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button