स्टेट बँकेची नवीन स्कीम : 5000 रुपयांपासून करा प्रारंभ, एफडीपेक्षा दुप्पट नफा सोबतच 50 लाखांचा फ्री इंश्योरन्स

अहमदनगर Live24 टीम, 26 जानेवारी 2021 :- एसबीआयने नवीन स्कीम जाहीर केली आहे. एसबीआय म्युच्युअल फंडाने रिटायरमेंट बेनिफिट फंड लॉन्‍च केला आहे. रिटायरमेंट सेविंगची इच्छा असणारे घेऊ इच्छिणारे प्रोफेशनल आणि पगार नसलेले व्यक्ती मोठा नफा मिळविण्यासाठी एसबीआय म्युच्युअल फंडाच्या नव्या योजनेत गुंतवणूक करु शकतात.

या नव्या फंड ऑफरमध्ये 3 फेब्रुवारीपर्यंत गुंतवणूक करता येईल. एसबीआय रिटायरमेंट बेनिफिट फंड, एक सोल्यूशन ओरिएंटेड फंड आहे जो रिस्‍क प्रोफाइलमध्ये 4 स्कीम ऑफर करतो. एसआयपीमार्फत या योजनेत गुंतवणूक करणार्यांना 50 लाखांपर्यंत मुदत विमा संरक्षणही मिळणार आहे.

एसबीआयच्या या नव्या फंड ऑफरचे इतरही बरेच फायदे आहेत. उदाहरणार्थ, डिविडेंड ऑप्शनमध्ये एसडब्ल्यूपी सुविधा आणि तिमाही आधारावर पैसे काढणे आहे. जाणून घेऊयात याविषयी सविस्तर …

एसबीआयची रिटायरमेंट बेनिफिट फंड स्कीम काय आहे ? :- सोप्या शब्दात सांगायचे झाले तर ते एक एनएफओ आहे म्हणजे नवीन फंड ऑफर. या योजनेचे नाव आहे एसबीआय रिटायरमेंट बेनिफिट फंड सोल्यूशन ओरिएंटेड स्कीम. त्याची गुंतवणूक 3 फेब्रुवारीपर्यंत होऊ शकते.

एखादा गुंतवणूकदार किमान 5,000 रुपयांनी हे सुरू करू शकतो. एनएफओ मालमत्ता व्यवस्थापन कंपनीची नवीन योजना आहे. याद्वारे म्युच्युअल फंड कंपनी गुंतवणूकदारांकडून शेअर्स, सरकारी बाँड्ससारख्या उपकरणांमध्ये गुंतवणूक करण्यासाठी पैसे गोळा करते.

एसबीआयच्या रिटायरमेंट बेनिफिट फंड योजनेत गुंतवणूकीचा काय फायदा होईल :- एसबीआय म्युच्युअल फंडाने जाहीर केलेल्या माहितीनुसार, या योजनेचे व्यवस्थापन गौरव मेहता (इक्विटी म्हणजेच स्टॉक मार्केट), दिनेश आहुजा (मुदत उत्पन्न) आणि मोहित जैन (विदेशी सिक्युरिटीज अर्थात विदेशी स्टॉक मार्केट आणि बॉन्ड्स) करतील.

हा फंड गुंतवणूकीच्या चार योजना देते. यात अ‍ॅग्रेसिव्ह (इक्विटी देणारं म्हणजेच शेअर बाजारावर आधारित), अ‍ॅग्रेसिव्ह हायब्रिड (इक्विटी ओरिएंटेड म्हणजेच शेअर बाजारावर आधारित), कन्झर्वेशन हायब्रीड (कर्ज देणारं म्हणजेच बाँड्सवर आधारित) आणि कन्झर्व्हेटिव्ह (कर्जाभिमुख म्हणजेच बाँड्सवर आधारित) यांचा समावेश आहे.

शेअर बाजार आणि बाँड मार्केट व्यतिरिक्त, प्रत्येक योजनेत सोन्याच्या ईटीएफमध्ये 20 टक्के, आरआयटी / इनव्हीआयटीमध्ये 10 टक्के गुंतवणूक करण्याची योजना आहे.

जे म्युच्युअल फंडामध्ये गुंतवणूक करतात त्यांना एफडीपेक्षा अधिक परतावा मिळेल, असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. जर हे सोप्या शब्दात सांगायचे तर म्युच्युअल फंडामध्ये वार्षिक 10 टक्के नफा सहज मिळतो. तर एफडीवर वार्षिक 5 टक्केच परतावा दिला जात आहे.

50 लाख रुपयांचा विमा कोणाला मिळणार:-  एसबीआय म्युच्युअल फंडही आपल्या ग्राहकांना 50 लाख रुपयांपर्यंतचा विमा देत आहे. एसबीआय सेवानिवृत्ती बेनिफिट फंड अंतर्गत 3 वर्ष किंवा त्यापेक्षा जास्त कालावधीसाठी नोंदणीकृत कोणताही गुंतवणूकदार टर्म इन्शुरन्स कव्हरची निवड करू शकतात.

अपघात झाल्यास, नामनिर्देशित व्यक्तीला 50 लाखांपर्यंतचा लाभ मिळेल. एसआयपी विम्याचे वैशिष्ट्य म्हणजे विमा संरक्षण पहिल्या तीन वर्षात वाढेल. ज्यांनी एसआयपीमार्फत तीन वर्षांपेक्षा जास्त काळ नोंदणी केली असेल त्यांना मोफत जीवन विमा संरक्षण दिले जाईल.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button