मोठी बातमी : ‘ह्या’ मोठ्या बँकेच्या को-फाउंडरला अटक ; काय आहे प्रकरण ? वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 28 जानेवारी 2021 :- अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) YES बँकेच्या सह-प्रवर्तक राणा कपूरला मनी लॉन्ड्रिंगसंबंधित एका नवीन प्रकरणात अटक केली आहे. हे प्रकरण महाराष्ट्रातील पीएमसी बँकेच्या 4300 कोटींच्या कथित फसवणूकीशी संबंधित आहे.

अधिकृत सूत्रांनी बुधवारी ही माहिती दिली. कपूर सध्या न्यायालयीन कोठडीत आहे. येस बँकेने अनेक मोठ्या कर्जदारांना दिल्या गेलेल्या कर्जाच्या बदल्यात आणि आर्थिक अनियमितता या संदर्भात केंद्रीय अन्वेषण यंत्रणेने गेल्या वर्षी मार्चमध्ये 63 वर्षीय कपूर आणि त्याच्या कुटुंबातील सदस्यांच्या लाचखोरी प्रकरणात अटक केली होती.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अटकेनंतर त्याला विशेष पीएमएलए कोर्टात हजर करण्यात आले. दुसर्‍या मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात कोर्टाने त्यांना 30 जानेवारीपर्यंत ईडीच्या ताब्यात पाठविले. ताज्या प्रकरणात पीएमसी बँकेतील कथित कर्ज फसवणूकीशी संबंधित अटक केली आहे.

ईडीने गेल्या आठवड्यात मुंबई आणि पालघर जिल्ह्यातील वसई-विरार भागात वीवा ग्रुपच्या जागेवर छापे टाकले. हा समूह महाराष्ट्रातील आमदार आणि बहुजन विकास आघाडी पक्षाचे प्रमुख हितेंद्र ठाकूर द्वारा प्रमोटेड आहे.

ऑक्टोबर 2019 मध्ये फौजदारी खटला दाखल करण्यात आला होता –

केंद्रीय अन्वेषण यंत्रणेने पंजाब आणि महाराष्ट्र सहकारी बँक (पीएमसी) बँकेच्या कथित कर्ज फसवणूकीच्या चौकशीत ऑक्टोबर 2019 मध्ये मनी लाँड्रिंगचा गुन्हा दाखल केला होता.

हे प्रकरण हाउसिंग डेव्हलपमेंट इन्फ्रास्ट्रक्चर लि. (एचडीआयएल) चे प्रवर्तक राकेशकुमार वाधवन, त्यांचा मुलगा सारंग वाधवन, बँकेचे माजी अध्यक्ष वरम सिंग आणि माजी व्यवस्थापकीय संचालक जॉय थॉमस यांच्या विरोधात दर्ज केले गेले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button