संपर्क : 9422736300 I 9403848382

अर्थसंकल्पापूर्वी ‘ह्या’ 5 शेअर्समध्ये गुंतवा पैसे ; व्हाल मालामाल

अहमदनगर Live24 टीम, 28 जानेवारी 2021 :- केंद्रीय अर्थसंकल्प 2021 च्या आधी शेअर बाजार खूपच अस्थिर दिसत आहे. आयटी आणि एफएमसीजी शेअरमध्ये तोटा झाल्यामुळे सोमवारी शेअर बाजाराचे प्रमुख निर्देशांक (सेन्सेक्स आणि निफ्टी) खाली आले. तज्ञांच्या मते, या आठवड्यातील उर्वरित दिवसांमध्ये शेअर बाजार अस्थिर राहू शकेल.

परंतु असे काही शेअर आहेत ज्यात अर्थसंकल्पाच्या आधी गुंतवणूक करून आपल्याला चांगले उत्पन्न मिळू शकते. एचडीएफसी सिक्युरिटीजने अर्थसंकल्पापूर्वी 5 शेअर्समध्ये गुंतवणूक करण्याची शिफारस केली आहे.

Advertisement

भारत इलेक्ट्रॉनिक्स –

एचडीएफसी सिक्युरिटीजने सुचवलेल्या 5 मुख्य शेअर्सपैकी भारत इलेक्ट्रॉनिक्सचे पहिले नाव आहे. हे शेअर्स सध्या जवळपास 133-134 रुपये आहेत. पण यासाठी 148 रुपयांचे उद्दिष्ट आहे. एचडीएफसी सिक्युरिटीजने म्हटले आहे की जर हे शेअर्स 122-124 रुपयांनी कमी झाले तर आपण त्यात आणखी खरेदी करू शकता. भारत इलेक्ट्रॉनिक्सची बाजार भांडवल सध्या सुमारे 32,553 कोटी रुपये आहे.

Advertisement

एस्कॉर्ट्स –

एस्कॉर्ट्स एक कृषी-यंत्रसामग्री, बांधकाम यंत्रणा, मटेरियल हँडलिंग आणि रेल्वे उपकरणे उत्पादन करणारी कंपनी आहे. कंपनीचा शेअर सध्या सुमारे 1271 रुपये आहे. या शेअरचे उद्दिष्ट 1457 रुपये आहे. जर एस्कॉर्टचा शेअर 1,180-1,190 रुपयांपर्यंत खाली पडला तर आपण त्यात अधिक पैसे गुंतवू शकता. एस्कॉर्टची बाजार भांडवल सध्या सुमारे 17,139 कोटी रुपये आहे.

Advertisement

एचसीजी –

हेल्थकेअर ग्लोबल एंटरप्राइजेज (एचसीजी) चे शेअर्स सध्या 162-163 रुपये आहेत. याची बाजारपेठ सुमारे 2,037.5 कोटी रुपये आहे. या शेअरसाठी 180 रुपयांचे उद्दिष्ट आहे. एचडीएफसी सिक्युरिटीजने म्हटले आहे की जर हे शेअर्स 145-147 रुपयांच्या खाली घसरले तर आपण आणखी गुंतवणूक करू शकता. स्टॉक मार्केटमध्ये जितका नफा अपेक्षित असतो तितका धोकाही जास्त असतो.

Advertisement

हिंदुस्तान पेट्रोलियम –

हिंदुस्तान पेट्रोलियमचे टार्गेट 250 रुपये आहे. हिंदुस्तान पेट्रोलियमचे शेअर्स सध्या सुमारे 216 रुपये आहेत. त्याचे बाजार भांडवल 32,332.86 कोटी रुपये आहे. एचडीएफसी सिक्युरिटीज अशी शिफारस करतात की जर हे शेअर्स 208-210 रुपयांच्या श्रेणीत मिळाले तर आपण त्यात गुंतवणूक वाढवू शकता.

Advertisement

जेके सीमेंट –

जेके सिमेंटचे शेअर्स सध्या सुमारे 2160 रुपये आहेत. तर त्याचे बाजार भांडवल सुमारे 16,685.90 कोटी रुपये आहे. कंपनीच्या शेअर्समध्ये 1,940-1,975 रुपयांची घट झाल्यावर आणखी खरेदी करता येईल. लक्षात ठेवा की या स्टॉकची टार्गेट प्राइस 2400 रुपये आहे.

Advertisement

अशा प्रकारे पैसे गुंतवा –

जर तुम्हाला शेअर बाजारात गुंतवणूक करायची असेल तर प्रथम डिमॅट खाते उघडा. आपण एखाद्या ब्रोकिंग फर्मशी संपर्क साधावा, जो शेअरखान, जिओजित किंवा एंजल ब्रोकिंगपैकी एक असू शकतो. ब्रोकिंग फर्म आपल्याला आपल्या एजंटद्वारे डिमॅट खाते उघडण्यास मदत करेल.

Advertisement

या ब्रोकिंग कंपन्या आपल्याला निवडक स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करण्याचा सल्ला देतात. आपण गुंतवणूकीसाठी आर्थिक सल्लागाराचा सल्ला घेऊ शकता.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button