नवीन वर्षात दिवसाला 30 रुपये वाचवून बना करोडपती ; याबद्दल जाणून घ्या सर्व काही

अहमदनगर Live24 टीम, 30 जानेवारी 2021 :-प्रत्येकाला करोडपती होण्याची आकांक्षा असते. परंतु हे स्वप्न केवळ काही लोकच पूर्ण करू शकतात. म्हणूनच येथे एक प्रश्न उद्भवतो की करोडपती होणे खरोखरच सोपे आहे काय? उत्तर एकच आहे.

लक्षाधीश होण्याचे कोणतेही शॉर्टकट नाहीत. परंतु हे स्वप्न योग्य वेळी बचत करून पूर्ण केले जाऊ शकते. तज्ञ म्हणतात की एक योग्य पाऊल माणसाला करोडपती करते.

जगातील प्रसिद्ध गुंतवणूक गुरू वॉरेन बफे यांनी वयाच्या 11 व्या वर्षी स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करण्यास सुरवात केली आणि आज आपल्या सर्वांना माहित आहे की जगातील 10 श्रीमंत व्यक्तींमध्ये ते आहेत. पण, तुम्हाला माहिती आहे काय की दररोज फक्त 30 रुपये जमा करूनही तुम्ही करोडपती बनू शकता. चला कसे ते जाणून घेऊया …

दिवसाला 30 रुपये वाचवून बना करोडपती:- आर्थिक तज्ञ सांगतात की जर तुम्ही 20 वर्षांचे असताना दिवसाला 30 रुपये गुंतवले तर वयाच्या 60 व्या वर्षी तुम्ही करोडपती होऊ शकता. दररोज 30 रूपये जमा म्हणजे महिन्यात 900 रुपये. या फंडांसाठी दरमहा म्युच्युअल फंडाच्या एसआयपी (सिस्टीमेटिक इन्व्हेस्टमेंट प्लॅन) मध्ये गुंतवणूक करावी लागते. आपण हे सोप्या शब्दात सांगायचे तर 40 वर्षांसाठी दरमहा फक्त 900 रुपये गुंतवून तुम्ही करोडपती होऊ शकता. चला कसे ते जाणून घेऊया .

मजा राम (काल्पनिक नाव) 20 वर्षांचा आहे. तो दिवसाला 30 रूपये वाचवतो आणि त्या पैशांची 40 वर्षांसाठी म्युच्युअल फंडामध्ये गुंतवणूक करतो. म्युच्युअल फंडाची सरासरी एसआयपी 12.5% परतावा मिळवते.

अशा पद्धतीने तो 40 वर्षानंतर तो करोडपती होईल.

  • समजा तुमचे वय 25 आहे तर-
  • वय – 25 वर्ष
  • मंथली इन्वेस्टमेंट: 5000 रुपये
  • व्याज दर: 10 टक्के
  • रिटायरमेंट वय : 60 वर्ष
  • इन्वेस्टमेंट रकम: 21 लाख रुपये
  • इंटरेस्ट द्वारे इनकम: 1.70 करोड़ रुपये
  • एकूण मिळणारी रक्कम : 1.91 करोड़ रुपये

वयाच्या 30 व्या वर्षी हे काम करावे लागेल :- जर तुम्ही 30 वर्षांचे आहात आणि तुम्हाला निवृत्तीच्या वयात सुमारे 2 कोटी रुपये पाहिजे असतील तर तुम्हाला दरमहा 8 हजार रुपये गुंतवावे लागतील. तुमच्या गुंतवणूकीवर तुम्हाला केवळ 10 टक्के परतावा मिळाला तरी निवृत्तीपर्यंत तुम्हाला सुमारे 2 कोटी रुपये सहज मिळतील.

म्युच्युअल फंडाची कोणती योजना वेगात पैसे बनवते?:-  छोट्या किंवा मिडकॅप फंडांच्या योजना जलद पैसे बनवतात. ते 25-30 वर्षांपेक्षा कमी असतात, परंतु जर यात रिस्क जास्त असेल तर त्याचा फायदाही जास्त होतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button