Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

जबरदस्त ! एअरटेलची 5G टेस्टिंग ; एका सेकंदात डाउनलोड झाला पिक्चर

306

अहमदनगर Live24 टीम, 30 जानेवारी 2021 :-स्वस्त दर योजना आणि सब्सक्राइबर्सच्या शर्यतीत भारती एअरटेल जियोपेक्षा मागे राहू शकते पण 5 जी च्या शर्यतीत मात्र तो जिंकला आहे. हैदराबादमध्ये एअरटेलने कमर्शियल नेटवर्कवर लाइव्ह 5 जी सेवेची यशस्वी चाचणी घेतली.

कंपनीने आपला थेट डेमो व्हिडिओ देखील जारी केला आहे. एअरटेलने आपल्या 1800 मेगाहर्ट्झ बँडमध्ये नॉन-स्टँड अलोन (एनएसए) नेटवर्क तंत्रज्ञानाद्वारे या चाचण्या केल्या. त्यांच्या मते, 5 जीला 4 जीपेक्षा 10 पट अधिक वेग मिळेल. अशी करणारी एअरटेल ही देशातील पहिली दूरसंचार कंपनी बनली आहे.

Advertisement

भारती एअरटेलचे एमडी आणि CEO गोपाल विठ्ठल म्हणाले, “मला माझ्या अभियंत्यांचा अभिमान आहे. त्यांनी हे तंत्रज्ञान हैदराबादमध्ये यशस्वीरित्या दाखविले आहे. हे हैदराबादमध्ये झालेली ही टेस्ट गेम चेंजिंग सिद्ध झाले आहे. एअरटेल ही क्षमता दर्शविणारा पहिला ऑपरेटर बनला आहे. भारतामध्ये 5G इनोव्हेशनसाठी ग्लोबल सेंटर बनण्याची क्षमता आहे. ”

काही सेकंदात चित्रपट डाउनलोड झाला :- हैदराबादमध्ये चाचणी दरम्यान, 5G यूजर्सनी फोनवर काही सेकंदात संपूर्ण चित्रपट डाउनलोड केला.

Advertisement

एअरटेल आता ही सेवा सुरू करण्यासाठी सरकारच्या मंजुरीची वाट पाहत आहे. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, पुरेशी स्पेक्ट्रम मंजूर होईल तसेच सरकारकडून परवानगी घेतली जाईल तेव्हाच 5 जी तंत्रज्ञान ग्राहकांना उपलब्ध होईल. एअरटेलने एरिक्सनबरोबर 5 जी सेवा आणण्यासाठी भागीदारी केली आहे.

कंपनीचा असा दावा आहे की त्याच्याकडे असलेल्या स्पेक्ट्रमवर मिड-बँडमध्ये 5 जी नेटवर्क चालवण्याची क्षमता आहे. एयरटेल 1800MHz, 2100MHz, 2300MHz फ्रीक्वेंसीसह 800MHz आणि 900MHz वर आधारित सब-गीगाहर्ट्ज बँड वर 5G नेटवर्क सुविधा देऊ शकते.

Advertisement