मोठी बातमी ! महाराष्ट्रातील आणखी एका बँकेचे लायसेन्स RBI ने केले रद्द

अहमदनगर Live24 टीम, 31 जानेवारी 2021 :- रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) आणखी एका सहकारी बँकेचा परवाना रद्द केला आहे. आरबीआयने शुक्रवारी सांगितले की, महाराष्ट्रातील शिवम सहकारी बँकेचा परवाना रद्द करण्यात आला आहे कारण त्यात भांडवल आणि कमाईची क्षमता राहली नाही.

रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (आरबीआय) महाराष्ट्रातील दुसर्‍या बँकेचा परवाना रद्द केला आहे. आरबीआयच्या म्हणण्यानुसार बँकेची आर्थिक स्थिती चांगली नाही. त्यामुळे महाराष्ट्रस्थित शिवम सहकारी बँकेचा परवाना रद्द करण्यात आला. केंद्रीय बँकेने असे म्हटले आहे की परिणामी या बँकेचा बँकिंग व्यवसाय 29 जानेवारी 2021 पासून बंद होईल.

Advertisement

ठेवीदारांचे पैसे सुरक्षित:-  कोल्हापूरस्थित बँकेने सादर केलेल्या आकडेवारीनुसार 99 टक्के पेक्षा जास्त ठेवी विमा आणि पत हमी महामंडळाने (डीआयसीजीसी) पूर्ण विमाद्वारे संरक्षित केल्या आहेत. केंद्रीय बॅंकेने असेही म्हटले आहे की परिसमापनानंतर प्रत्येक ठेवीदाराला 5,00,000 रुपयांच्या आर्थिक मर्यादेपर्यंत ठेवींवर डीआयसीजीसी कडून विम्याचा हक्क असेल. महाराष्ट्रातील सहकारी समितीच्या आयुक्तांनाही बँक बंद करण्याचे आदेश जारी करुन बँकेसाठी परिसमापक नेमण्याची विनंती केली आहे.

आरबीआयच्या म्हणण्यानुसार बँकेची आर्थिक स्थिती चांगली नाही :- रिझर्व्ह बँकेने तपशील दिले की सहकारी बँकेकडे पुरेसे भांडवल आणि मिळकत क्षमता नाही आणि बँकेचे सातत्य त्याच्या ठेवीदारांच्या हितासाठी पूर्वग्रहणात्मक आहे.

Advertisement

“सध्याच्या आर्थिक परिस्थितीत बँक आपल्या ठेवीदारांना संपूर्ण देय देण्यास असमर्थ ठरेल,” आरबीआयने पुढे म्हटले आहे की, जर बँकेला त्याचा बँकिंग व्यवसाय चालू ठेवण्याची परवानगी दिली गेली तर जनतेच्या हितावर विपरीत परिणाम होईल.

परवाना रद्द केल्यामुळे आणि तरलता प्रक्रिया सुरू झाल्याने शिवम सहकारी बँकेच्या ठेवीदारांना देय देण्याची प्रक्रिया डीआयसीजीसी कायदा 1961 नुसार सुरू केली जाईल.

Advertisement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button