अर्थमंत्र्यांची ‘वन पर्सन कंपनी’ची घोषणा ; नवव्यावसायिकांना होईल फायदा

अहमदनगर Live24 टीम, 02 फेब्रुवारी 2021:- अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी 2021-22 या आर्थिक वर्षाचे अर्थसंकल्पीय भाषणाच्या सुरूवातीस सांगितले की कोविड -19 संकटानंतर सरकारने अनेक मिनी बजेट आणले आहेत.

या वेळेचे बजेट कोरोना साथीच्या आजारामुळे पेपरलेस झाले आहे. अर्थमंत्र्यांनी अर्थसंकल्प सादर करताना सांगितले की, एक व्यक्ती कंपन्यांना one person companies (OPCs) समाविष्ट करण्यासाठी प्रोत्साहित करण्याचा प्रस्ताव आहे, ज्यामुळे स्टार्टअप्स आणि इनोव्हेटरांना फायदा होईल.

अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण म्हणाल्या की, पेड भांडवल आणि उलाढालीवर कोणतेही बंधन न ठेवता अशा कंपन्यांचे अन्य कोणत्याही प्रकारच्या कंपनीमध्ये रूपांतर करण्यास कोणत्याही वेळी ओपीसीच्या समावेशास प्रोत्साहन दिले जाईल.

182 दिवस ते 120दिवस एक ओपीसी आणि अनिवासी भारतीयांना ओपीसीमध्ये जाण्यास अनुमती देते. दुसरीकडे, अर्थमंत्र्यांनी आज आपल्या बजेट भाषणात जाहीर केले की देशात 75 वर्षांपेक्षा जास्त लोकांना कर देण्याची गरज नाही.

ज्येष्ठ नागरिकांना दिलासा देण्यासाठी अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी जाहीर केले की 75 वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या ज्येष्ठ नागरिकांसाठी कोणताही आयकर भरण्याची गरज नाही.

अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण म्हणाल्या, “आम्ही आमच्या ज्येष्ठांसाठी 75 वर्षे किंवा त्यापेक्षा जास्त वयाच्या व्यक्तींसाठी कंप्लायंस बर्डन कमी करू. फक्त निवृत्तीवेतन आणि व्याज उत्पन्न असलेल्या ज्येष्ठांसाठी ही सूट देण्यात आली आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button