एसबीआयचे व्यापाऱ्यांना मोठे गिफ्ट ; आता मोबाइलचा वापर करू शकतात ‘असा’

अहमदनगर Live24 टीम, 21 फेब्रुवारी 2021:-  देशातील सर्वात मोठी सरकारी बँक असलेल्या स्टेट बँक ऑफ इंडियाची (एसबीआय) सब्सिडियरी एसबीआय पेमेंट्स व्यापाऱ्यांना कमी किमतीत डिजिटल पेमेंट इन्फ्रास्ट्रक्चर देण्यासाठी  योनो मर्चेंट App सादर करेल. शनिवारी बँकेने आपली माहिती दिली.

एसबीआयने निवेदनात म्हटले आहे की योनो मर्चंट अॅप देशातील व्यापाऱ्यांच्या  डिजिटायझेशनला प्रोत्साहन देईल. बँक म्हणाली, एसबीआय देशातील कोट्यवधी व्यापाऱ्यांना  मोबाइल-आधारित डिजिटल पेमेंट स्वीकारण्यास सक्षम करण्यासाठी कमी किमतीचे इंफ्रास्ट्रक्चर देण्याची योजना आखत आहे. त्याअंतर्गत येत्या दोन वर्षांत देशभरातील किरकोळ व उपक्रम क्षेत्रातील दोन कोटी संभाव्य ग्राहकांना लक्ष्य केले जाईल.

Advertisement

 या शहरांमध्ये  डिजिटल पेमेंट अधिक सुलभ होतील –
उत्तर-पूर्व शहरांसह टियर 3  आणि 4 शहरांमध्ये डिजिटल पेमेंट इन्फ्रास्ट्रक्चर वाढविण्यात मदत होईल असे बँकेने म्हटले आहे. इंडियन रिझर्व्ह बँकेने (आरबीआय) देशातील डिजिटल पेमेंट मजबूत केली आहे आणि सुरक्षिततेचे नियम जारी केले आहे . आरबीआयने बँक आणि कार्ड जारी करणार्‍या कंपन्यांना सूचना दिल्या आहेत.

एसबीआयचा हा उपक्रम आरबीआयच्या घोषणेनुसार आहे. एसबीआयच्या या निर्णयामुळे दुकानदार त्यांचे एनएफसी एनेबल्ड अँड्रॉइड स्मार्टफोनला  पेमेंट स्वीकृती उपकरणांत   बदलू शकतील आणि त्यांना फक्त एका सोप्या मोबाइल अ‍ॅपद्वारे देय देण्याची सुविधा मिळेल.

Advertisement

एसबीआयने व्हिसा सह केली भागीदारी  –
पुढील दोन वर्षात रिटेल आणि एंटरप्राइझ विभागात देशभरात 2 कोटी दुकानदारांची भर घालण्याचे एसबीआयचे लक्ष्य आहे. कमी किंमतीवर देयके स्वीकारण्यासाठी हे सर्वोत्तम पायाभूत सुविधा आहे. यासाठी एसबीआय पेमेंट्सने व्हिसाबरोबर भागीदारी केली आहे.

मोबाइल फोन एक PoS  मशीनप्रमाणे कार्य करेल –
एसबीआय अध्यक्ष दिनेशकुमार खारा म्हणाले की, एसबीआय पेमेंट्सद्वारा योनो मर्चंट App  लाँच केल्याची घोषणा करताना आनंद झाला आहे. बँकेने 3 वर्षांपूर्वी योनो प्लॅटफॉर्म लाँच केला. योनोचे 3.58  कोटी रजिस्टर्ड यूजर्स आहेत.
ते म्हणाले, त्यांचा मोबाइल फोन एक पीओएस  डिव्हाइस म्हणून अपग्रेड केला जाईल.

Advertisement

या माध्यमातून ते जीएसटी इनव्हॉईसिंग, इन्व्हेंटरी मॅनेजमेंट आणि  लॉयल्टी  यासारख्या मूल्यवर्धित सेवांमध्ये प्रवेश करण्यात मदत करतील. या व्यतिरिक्त, आपण फक्त एका क्लिकवर इतर बँकिंग उत्पादनांच्या सुविधा घेण्यास सक्षम असाल.

Advertisement
Back to top button