संपर्क : 9422736300 I 9403848382

‘ही’ बँक बनवत आहे ‘हे’ विशेष ई-कार्ड ; फ्री मिळतील ‘हे’ फायदे

अहमदनगर Live24 टीम, 21 फेब्रुवारी 2021:- कोरोना काळातील सोशल डिस्टेंसिंग पाहता, पेमेंट्सचे नवं-नवीन मार्ग दिसून येत आहेत. याच भागात देशातील दुसर्‍या क्रमांकाची सरकारी बँक असलेल्या पंजाब नॅशनल बँक (पीएनबी-पंजाब नॅशनल बँक) नेही आपल्या ग्राहकांसाठी ई-कार्ड सुरू केले आहे.

हे कार्ड फिजिकल कार्डची डिजिटल प्रतिकृती आहे. याद्वारे पीएनबी ग्राहक कोणत्याही ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवर किंवा मर्चंट वेबसाइटवर पीएनबी ई-कार्ड वापरू शकतात, त्यांना फिजिकल कार्ड बाळगण्याची गरज नाही. पीएनबीने प्रसिद्ध केलेल्या माहितीनुसार पीएनबी ग्राहक ई-कार्ड सुविधेचा वापर करून पीएनबी जेनी मोबाइल अ‍ॅपद्वारे पीएनबी ई-कार्ड वापरण्यासंदर्भात माहिती घेऊ शकतात.

Advertisement

ते वापरण्यासाठी, विद्यमान पीएनबी ग्राहकांना त्यांचे पीएनबी जिनी अ‍ॅप अपडेट करण्याची आवश्यकता आहे. हे अॅप ग्राहकांना आंतरराष्ट्रीय आणि घरगुती वापरासाठी ई-कार्ड सक्रिय करण्याची सुविधा देते. तसेच यासह आणखी बरीच कामे केली जाऊ शकतात. जसे की एटीएम, ई-कॉमर्स, पीओएस आणि कॉन्टॅक्टलेस पेमेंटसाठी ट्रांजेक्शन लिमिट निश्चित करणे.

काय आहे PNB चे ई-कार्ड (E-Card) :- ई किंवा व्हर्च्युअल कार्ड मर्यादा आधारित डेबिट कार्ड आहे. याद्वारे ई-कॉमर्स व्यवहारासाठी (ऑनलाईन) इंटरनेट बँकिंग सुविधेद्वारे तयार केले गेले आहे. ते एक किंवा दोन दिवसांसाठी वैध असते. हे कधीही तयार केले जाऊ शकते.

Advertisement

पीएनबी ई-कार्डवर विनामूल्य उपलब्ध आहेत हे फायदे:-  त्याचा वापर बर्‍यापैकी सुरक्षित आहे. कारण इतर कार्डे जसे की क्रेडिट / डेबिट कार्डांसारखी ते दिसण्याची आवश्यकता नसते. तसेच, त्यांची माहिती व्यापाऱ्यास (दुकानदार-पेट्रोल पंप, जिथून आपण खरेदी करत आहात) दिलेली नसते. हे कार्ड 48 तासांसाठी किंवा व्यवहाराच्या समाप्तीपर्यंत (जे आधी असेल) वैध असते.

त्यानंतर ते बंद होते. ऑनलाईन व्यवहारासाठी हे कार्ड केवळ ओटीपीद्वारे वैध असते आणि हे ओटीपी ग्राहकांच्या फोनवरही येते. म्हणूनच फसवणूक करणारे आपल्या खात्यास हानी पोहोचवू शकत नाहीत. हे कार्ड आपल्या इंटरनेट बँकिंग लिंक खात्यांसह व्यवहार सुलभ करते.

Advertisement

कार्ड डेबिट / क्रेडिट कार्ड स्वीकारणार्‍या कोणत्याही ऑनलाइन व्यापार्‍यावकडे वापरले जाऊ शकते. या कामासाठी स्वतंत्र सेटअप / इंस्टोलेशन किंवा रजिस्ट्रेशन आवश्यक नाही. तसेच, इंटरनेट बँकिंग सुविधा घेणारा कोणताही ग्राहक आपले व्हर्च्युअल कार्ड बनवू शकतो.

एसबीआयदेखील बनवते ई-कार्ड :- देशातील सर्वात मोठी सरकारी बँक एसबीआय देखील आपल्या ग्राहकांना ई-कार्ड सुविधा प्रदान करते. हे कार्ड इंटरनेट बँकिंगद्वारे बनविले जाते.

Advertisement

Back to top button