‘ह्या’ बँकेची मुलांसाठी ‘ह्या’ खास सुविधा ; मुलांचे भविष्य होईल संरक्षित

अहमदनगर Live24 टीम, 21 फेब्रुवारी 2021:-देशातील दुसर्‍या क्रमांकाची सरकारी बँक असलेल्या पंजाब नॅशनल बँकने (पीएनबी) आपल्या मुलांचे भविष्य सुरक्षित करण्यासाठी खास ऑफर्स आणल्या आहेत.

या ऑफर अंतर्गत पीएनबी आपल्या मुलांना विशेष खाते उघडण्यास परवानगी देते. या खात्याचे नाव पीएनबी जूनियर एसएफ अकाउंट आहे. एसएफ म्हणजे सेव्हिंग फंड. मुलांना या जूनियर एसएफ खात्यावर विविध सुविधा मिळतात. पीएनबीने ट्विट करून या खात्याविषयी माहिती दिली आहे.

पीएनबी बँकेने आपल्या अधिकृत ट्विटर हँडलवर लिहिले की, “आपल्या मुलांना PNB जूनियर सेविंग फंड खात्यासह उज्ज्वल भविष्य द्या!” आपल्या मुलाचे भविष्य सुरक्षित करण्यासाठी कनिष्ठ बचत निधी खाते उघडा. या खात्यात किमान सरासरी शिल्लक ठेवण्याची गरज नाही. त्यात इंटरनेट बँकिंग सुविधा देखील उपलब्ध आहे.

मुले स्वतः अकाउंट ऑपरेट करू शकतात :-पीएनबीच्या वेबसाइटनुसार हे बचत खाते मुलांसाठी उघडले जाईल. मुलांचे पालक हे खाते उघडू शकतात. या व्यतिरिक्त, 10 वर्षांपेक्षा जास्त वयाची मुले स्वत: हे खाते उघडू शकतात आणि बचत बँक खाते देखील ऑपरेट करू शकतात. या खात्यात किमान शिल्लक ठेवण्याची गरज नाही. या खात्यात इनिशियल डिपॉजिट शून्य आहे.

मोफत पैसे हस्तांतरण सुविधा :- या खात्यातून दररोज 10 हजार रुपयांपर्यंतचे नेशनल इलेक्ट्रॉनिक फंड ट्रान्सफर (एनईएफटी) व्यवहार करता येतात. या मुलांच्या खात्यातून शाळा व महाविद्यालयासाठी डिमांड ड्राफ्ट (डीडी) विनामूल्य करता येईल. याशिवाय या खात्यात बँक मुलांना 50 धनादेश देते.

आपण 18 वर्षांचे झाल्यानंतर नाही मिळणार फ्री सुविधा :- नाबालिग खात्यांचा गैरवापर रोखण्यासाठी या योजनेतील सर्व सवलती व मोफत सेवा वयाच्या 18 वर्षानंतर बंद करण्यात येतील. मूल 18 वर्षाचे झाल्यानंतर हे खाते आपोआप सामान्य सेविंग फंड अकाउंट खात्यात रूपांतरित होईल.

Back to top button