‘ह्या’ बँकेत आपल्या मुलीचे 250 रुपयांत उघडा खाते अन ‘असे’ मिळवा 5 लाख रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 22 फेब्रुवारी 2021:-देशातील सर्वात मोठी सरकारी बँक, बँक ऑफ बडोदा मध्ये केंद्र सरकारच्या सर्वात महत्वाची योजना सुकन्या समृद्धि योजनेत खाते उघडता येते. या योजनेत पैशांची गुंतवणूक करणार्‍यांना कोणत्याही सरकारी योजनेपेक्षा अधिक नफा मिळतो.

तज्ञ म्हणतात की जर आपण दिवसाला सुमारे 35 रुपये वाचविले तर आपण आपल्या मुलीसाठी 5 लाखांचा निधी तयार करू शकता. चला या योजनेबद्दल जाणून घेऊया…

बँक ऑफ बडोदाच्या वेबसाइटवर दिलेल्या माहितीनुसार, मुलींना शिक्षणासाठी आणि लग्नासाठी पैसे यासारख्या महत्वाच्या कामात मुलींना मदत करण्यासाठी सुकन्या समृद्धि योजना ही बेटी बचाओ बेटी पढाओ अंतर्गत 2 डिसेंबर 2014 ला सुरू करण्यात आली. सुकन्या समृद्धि योजनेवर टॅक्स बेनिफिट बरोबरच तुम्हाला 7.6% (01.01.2021 ते 31.03.2021) व्याज दराने परतावा देखील मिळतो.

 सुकन्या समृद्धि योजनेत कोण खाते उघडू शकेल? :- मुलीच्या जन्मानंतर, दहा वर्षांची होईपर्यंत तिच्या नावावर खाती उघडता येतील.

‘असा’ उभारा 5 लाख रुपयांहून अधिक फंड:-  किमान 250 रुपयांच्या आरंभिक ठेवीसह कोणतेही खाते उघडता येते. आर्थिक तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की जर तुम्ही सुकन्या समृद्धि योजनेत वार्षिक 20,000 रुपये जमा केले तर 14 वर्षांसाठी तुम्हाला वार्षिक 2,80,000 रुपये जमा होतील. 21 वर्षांनंतर मॅच्युरिटीनंतर सुमारे 10 लाखांचा निधी तयार होईल. त्याचबरोबर, दिवसाला 35 रुपये जमा केल्यास, म्हणजेच दरमहा सुमारे 1000 रुपये, जे वर्षाकाठी 12,000 रुपये असतील, तुम्हाला मैच्योरिटीवर 5 लाख रुपयांहून अधिक रक्कम मिळेल.

टॅक्सवर किती फायदा ? :- सुकन्या समृध्दी खात्यांतर्गत ठेवींना आयकर कायदा 1961 च्या 80 C अंतर्गत सूट देण्यात आली आहे.

आपल्याला किती दिवस व्याज मिळेल? :- खातेदार त्यांच्या ठेवींवर 7.6% (01.10.2020 ते 31.12.2020) व्याज मिळवू शकतात. आर्थिक वर्षाच्या शेवटी खात्यात वार्षिक व्याज मिळते. उघडण्याच्या तारखेपासून 21 वर्षे पूर्ण झाल्यानंतर कोणतेही व्याज मिळत नाही.

 महत्त्वाच्या गोष्टी

  • – खातेधारक खात्याच्या कार्यकाळात एनआरआय झाल्यास खाते परिपक्व होईपर्यंत चालू ठेवले जाईल. तथापि, खातेदाराने भारताचे नागरिकत्व संपुष्टात आणल्यास खाते बंद मानले जाईल.
  • – खाते उघडण्याच्या तारखेला ज्या मुलीचे वय दहा वर्षे झाले नाही अशा मुलीच्या नावे, कोणत्याही पालकांद्वारे खाते उघडले जाऊ शकते.
  • – कोणत्याही कुटुंबाची जास्तीत जास्त दोन खाती उघडता येतात, परंतु कुटुंबात दोनपेक्षा जास्त खाती अशाच परिस्थितीत उघडता येतात जेव्हा जुळे जन्माला येतात.
  • – खातेदार जर खाते उघडण्याच्या मूळ ठिकाणावरून शिफ्ट झाले असेल तर सुकन्या समृद्धि योजना खाते देशातील कोठेही ट्रांसफर केले जाऊ शकते. खाते ट्रांसफर विनामूल्य आहे, तथापि, यासाठी शिफ्ट झाल्याचे पुरावे सादर करावे लागतील.
  • खात्याशी संबंधित सर्व माहिती या लिंकवर आढळेल – bankofbaroda.in/sukanya-samriddhi-accounts-2014-hi.html
  • ब्रेकिंग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर | इंस्टाग्राम | टेलिग्राम । 
  • © Copyright 2021, all rights reserved

Back to top button