Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

आता सरकार विकतेय ‘यामधील’ हिस्सेदारी; ब्रिटनची कंपनी खरेदीदारांच्या शर्यतीत

अहमदनगर Live24 टीम, 03 मार्च 2021:-  शिपिंग कॉर्पोरेशन ऑफ इंडियाच्या खाजगीकरणामध्ये केंद्र सरकार आपला हिस्सा विकण्याच्या विचारात आहे. या कंपनीत हिस्सा खरेदी करण्यासाठी बोली लावणाऱ्यांमध्ये ब्रिटेन कंपनी देखील आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, लंडनच्या फोरसाइट समूहासह अनेक बिडर्सनी भारतीय शिपिंग कॉर्पोरेशनमधील शासनाचा संपूर्ण हिस्सा खरेदी करण्यासाठी प्रारंभिक बोली लावली आहे.

Advertisement

सूत्रांच्या माहितीनुसार, फोरसाइट समूहाने बेल्जियमच्या एक्समार एनव्ही आणि दुबईच्या जीएमएस यांच्यासह मिळून बोली लावली आहे. तथापि, शिपिंग कॉर्पोरेशनच्या खासगीकरणासाठी एस्सार ग्रुप आणि अदानी ग्रुपने बोली लावली नाही. उल्लेखनीय आहे की केंद्रीय कॅबिनेटने शिपिंग कॉर्पोरेशन आणि कंटेनर कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया लिमिटेडमध्ये धोरणात्मक निर्गुंतवणुकीस तत्वत: मान्यता देण्यात आली.

तथापि, साथीच्या रोगामुळे ही योजना पुढे ढकलण्यात आली. सरकार शिपिंग कॉरपोरेशनमध्ये प्रबंधन नियंत्रण सोपवण्यासह आपली पूजेनं 63.75 टक्के हिस्सेदारी विकणार आहे. निविदा सादर करण्याची अंतिम तारीख 13 फेब्रुवारी होती, जी 1 मार्चपर्यंत वाढविण्यात आली.

Advertisement

अर्थमंत्री निर्मला सीतारमण यांनी 2021-22 च्या अर्थसंकल्पीय भाषणात म्हटले होते की, “वित्त वर्ष 2021-22 मध्ये भारत पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड. (बीपीसीएल), एअर इंडिया, शिपिंग कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया, कंटेनर कॉर्पोरेशन ऑफ इंडिया, आयडीबीआय बँक, बीईएमएल लि.सह इतर कंपन्यांशी करार पूर्ण होतील.

” सरकार बीपीसीएलचे खासगीकरण करण्याची तयारी करत आहे. नुमालीगड रिफायनरी लि. च्या विक्रीमुळे देशातील दुसर्‍या क्रमांकाची किरकोळ इंधन कंपनीच्या खासगीकरणाचा मार्ग मोकळा होईल.

Advertisement
  • ब्रेकिंग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

li