Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

‘ह्या’ भारतीयाने मायक्रोसॉफ्ट कंपनीच्या सिस्टममध्ये शोधली ‘ही’ समस्या; कंपनीने दिले 36 लाख रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 04 मार्च 2021:-भारतीय संशोधक लक्ष्मण मुथिया यांच्यासाठी कालचा दिवस खूप खास होता. मायक्रोसॉफ्टने त्यांना 36 लाख रुपयांचा पुरस्कार दिला आहे. कंपनीने बग बाउंटी प्रोग्राम अंतर्गत हा पुरस्कार दिला आहे.

मायक्रोसॉफ्टने हे पैसे लक्ष्मण यांना दिले कारण त्यांनी मायक्रोसॉफ्टमधील अशा एका समस्येचा शोध लावला जी कोणत्याही युजर्सची मायक्रोसॉफ्ट अकाउंट हॅक होऊ शकते. लक्ष्मण म्हणाले की या समस्येमुळे कोणीही आपले मायक्रोसॉफ्ट खाते हॅक करू शकते आणि हे सर्व आपल्या माहितीशिवाय शक्य आहे.

Advertisement

लक्ष्मणला यापूर्वीही इन्स्टाग्राम रेट लिमिटिंगचा शोध लागला होता. ज्यामुळे एखाद्याचे खाते हॅक होऊ शकते. यानंतर, त्याने मायक्रोसॉफ्ट यूजर्सचे अकाउंट ट्रेस केले. लक्ष्मण म्हणाले होते की हे फारच लहान बग्स होते परंतु ते धोकादायक होते.मायक्रोसॉफ्टने आता लक्ष्मण यांना हॅकरऑन बिग बाउंटी प्रोग्राम अंतर्गत 36 लाख रुपयांचे बक्षीस दिले आहे.

रेडमॉन्ड आधारित टेक जायंटने 1500 ते 100,000 डॉलर्स दरम्यानचे पुरस्कार ठेवले आहेत जेणेकरुन जर कोणाला मायक्रोसॉफ्टमधील त्रुटी आढळल्यास कंपनी त्याला या पुरस्कारासाठी रक्कम देईल. लक्ष्मण म्हणाले की मायक्रोसॉफ्ट या प्रकरणात खूप वेगवान होता.

Advertisement

त्यांनी एका ब्लॉग पोस्टमध्ये म्हटले आहे की, नोव्हेंबर 2020 मध्ये मला सिक्योरिटी इम्पैक्ट संबंधित एक केस देण्यात आली होती परंतु मी त्यात समाधानी नव्हतो.कारण मला जे पाहिजे होते ते मिळाले नाही. यानंतर मी त्यांच्याशी सुरक्षेच्या प्रभावाबद्दल बोललो आणि त्यांना ते बदलण्यास सांगितले. काही ईमेल पाठविल्यानंतर,

मला Elevation of Privilege साठी निवडले गेले. शेवटी लक्ष्मणने आपल्या ब्लॉग पोस्टमध्ये म्हटले की मला डॅन, जारेक आणि संपूर्ण एमएसआरसी टीमचे आभार मानायचे आहेत ज्यांनी माझे म्हणणे ऐकले आणि मला या समस्येवर मात करण्यास मदत केली. त्याचबरोबर मला बाउन्टीचेही आभार मानायचे आहेत.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

 

Advertisement
li