Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

एलआयसी एजंट ते अब्जाधीश होण्याची कहाणी; ‘ही’ व्यक्ती बनली 7700 कोटींची मालक

अहमदनगर Live24 टीम, 20 मार्च 2021:-एलआयसी एजंट ते देशातील सर्वात श्रीमंत भारतीयांच्या यादीत जागा मिळवण्यापर्यंतचा प्रवास करणारे लक्ष्मण दास मित्तल यांना ‘द ट्रॅक्टर टाइटन’ म्हणूनही ओळखले जाते.

हुरुनने सोनालिका समूहाचे संस्थापक आणि अध्यक्ष लक्ष्मण दास मित्तल यांना श्रीमंत भारतीयांच्या यादीत 164 व्या स्थानावर ठेवले आहे. त्यांच्या या प्रवासात लक्ष्मण दास मित्तल यांना अनेक राष्ट्रीय आणि आंतरराष्ट्रीय स्तरावरील सन्मान मिळाले आहेत ज्यात प्रतिष्ठित उद्योग पुरस्कार देखील सामील आहेत.

Advertisement

एलआयसी एजंट पासून सुरु केले करिअर :- मित्तल यांनी 1955 मध्ये एलआयसी एजंट म्हणून करिअरची सुरुवात केली. यानंतर ते फील्ड ऑफिसर झाले. नोकरीबरोबरच त्यांनी आपला व्यवसाय 1966 मध्ये सुरू केला आणि कृषी यंत्र बनविणे सुरू केले.

1995 मध्ये त्यांनी ट्रॅक्टर तयार करण्यास सुरवात केली. आज त्यांच्या कंपनीने बनवलेल्या सोनालिका ट्रॅक्टरवर शेतकऱ्याचा विश्वास आहे. त्याच्या कंपनीने बनविलेले ट्रॅक्टर पंजाब, हरियाणा आणि पश्चिम उत्तर प्रदेशातील शेतकऱ्यांना आवडतात.

Advertisement

120 देशांत ट्रॅक्टर निर्यात :- सोनालिका ग्रुप जगातील 120 देशांमध्ये ट्रॅक्टर निर्यात करतो. कंपनी एका वर्षात 3 लाखाहून अधिक ट्रॅक्टर तयार करते. त्यांची कंपनी केवळ ट्रॅक्टरच तयार करत नाही तर पेरणीचे यंत्र (बियाणे धान्य पेरण्याचे यंत्र) आणि गहू मळणी देखील करते. आज ही कंपनी 7700 कोटी रुपयांची झाली आहे. .

मुलासह कंपनी सुरू केलेली कंपनी देशातील तिसरा क्रमांकाचा ट्रॅक्टर निर्माता बनली आहे :- लक्ष्मण दास मित्तल यांनी आपल्या मुलांसमवेत इंटरनेशनल ट्रॅक्टर लिमिटेड सुरू केला जो आज देशातील तिसर्‍या क्रमांकाचा ट्रॅक्टर निर्माता आहे.

Advertisement

त्यांचा मोठा मुलगा अमृत सागर कंपनीचा व्हॉईस प्रेसिडेंट आणि तिसरा मुलगा दीपक मित्तल कंपनीचा एमडी आहे. मित्तलचे संपूर्ण कुटुंब त्यांचा कंपनीचा व्यवसाय सांभाळत आहे, लक्ष्मण दास मित्तलचा दुसरा मुलगा न्यूयॉर्कमध्ये डॉक्टर आहे. त्यांची मुलगी उषा सांगवान एलआयसीची एमडी राहिली आहे आणि ती एलआयसीची पहिली एमडी होती.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

Advertisement
li