Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

महिला आजच सुरु करू शकतात ‘हा’ व्यवसाय; दरमहा कमवाल 30 हजार रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 20 मार्च 2021:- आपण एक महिला असल्यास आणि आपला स्वतःचा व्यवसाय सुरू करू इच्छित असाल तर आपल्यासाठी बातमी अत्यंत महत्वाची आहे. बर्‍याच ब‍िजनेस आइड‍ियाज आहेत ज्यात स्त्रिया कार्य करू शकतात तसेच त्यांचे घर कामही पाहू शकतात.

यासाठी आपल्याला कोठेही जाण्याची आवश्यकता नाही, परंतु घरी बसून हा व्यवसाय करून महिला पैसे कमावू शकतात. आजच्या काळात बर्‍याच स्त्रिया प्रत्येक क्षेत्रात स्वत: चे स्थान ठरवत स्वत: ची वेगळी ओळख बनवत आहेत.

Advertisement

आज आम्ही तुम्हाला अशा व्यवसायाबद्दल सांगणार आहोत जेथे अल्प गुंतवणूकीमध्ये दरमहा नियमित कमाई करता येते. सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे यात तोटा नगण्य असण्याची संधी आहे. तर तुम्हालासुद्धा घरी बसून पैसे कमवायचे असतील तर नक्कीच ही बातमी वाचा…

लोणचे बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करा :- जर आपण नवीन व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल तर लोणच्याचा व्यवसाय हा एक चांगला मिळकत करणारा व्यवसाय आहे. लोणच्याने प्रत्येक जेवणात बहार आणतो. लोणच्याशिवाय डिशमधील अन्न अपूर्ण दिसते.

Advertisement

परंतु, फक्त अन्नच नव्हे तर ते आपले उत्पन्नही मजबूत बनवू शकते. लोणची हे एक खाद्य पदार्थ आहे जे भारतातील प्रत्येक घरात वापरले जाते. लग्नांमध्ये, पार्ट्यांमध्ये आणि सहसा घरी जेवताना लोणच्यांना जास्त पसंती दिली जाते. लोणच्यामुळे अन्न अधिक चवदार बनते. महिला घरातून लोणचे बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करू शकतात.

छोटे भांडवल गुंतवून व्यवसाय सुरू करा :- त्यासाठी फारच जास्त भांडवल लागत नाही. केवळ छोट्या भांडवलानेच व्यवसाय सुरू करता येतो. आपण घरीच लोणचे बनवण्याचा व्यवसाय सुरू करू शकता. हा व्यवसाय किमान 10 हजार रुपयांपासून सुरू होतो.

Advertisement

याद्वारे आपण 25 ते 30 हजार रुपयांपर्यंत कमाई करू शकता. ही मिळकत आपल्या उत्पादनाची मागणी, पॅकिंग आणि क्षेत्रावर देखील अवलंबून असते. आपण लोणची ऑनलाईन, घाऊक, किरकोळ बाजारात आणि रिटेल चेनना विकू शकता.

व्यवसायासाठी ‘इतके’ क्षेत्र आवश्यक आहे :- लोणचे बनवण्याच्या व्यवसायासाठी किमान 800 ते 1000 चौरस फूट जागा असावी.

Advertisement

लोणची तयार करण्यासाठी, सुकविण्यासाठी, लोणचे पॅक इ. तयार करण्यासाठी मोकळ्या जागेची आवश्यकता आहे. लोणची बनवण्याच्या पध्दतीमध्ये बर्‍याच स्वच्छतेची आवश्यकता असते, तरच लोणचे दीर्घकाळ टिकून राहते.

केवळ आंब्याचेच नव्हे तर आंब्याव्यतिरिक्त, लोणचेचे अनेक प्रकार आहेत, ज्यांना आवळा लोणचे, काही प्रकारच्या भाज्यांचे लोणचे यांना बाजारात मोठी मागणी आहे.

Advertisement

आपण कोणत्या प्रकारचे लोणचे व्यवसाय सुरू करता यावर ते अवलंबून आहे. हा एक लघुउद्योगाचा एक प्रकार आहे जो आपण आपल्या घरामधूनच सुरू करू शकता.

लोणचे बनवण्याच्या व्यवसायात खूप पैसे कमवू शकतात :- 10 हजार रुपये खर्च करून सुरु केलेला लोणच्याचा व्यवसाय दुप्पट नफा मिळवून देतो. पहिल्या मार्केटिंगमध्ये, खर्चाची संपूर्ण रक्कम वसूल होते.

Advertisement

त्यानंतर केवळ नफा होतो. कठोर परिश्रम आणि नवीन नवकल्पनांच्या माध्यमातून हा छोटासा व्यवसाय मोठ्या व्यवसायात रूपांतरित होऊ शकतो. या व्यवसायाचा नफा दरमहा प्राप्त होईल आणि नफ्यातही वाढ होईल.

लायसेन्स मिळविण्यासाठी काय करावे ? :- लोणचे बनवण्याच्या व्यवसायासाठी परवाना आवश्यक असतो.फूड सेफ्टी अँड स्टँडर्ड्स अथॉरिटी (एफएसएसएएआय) कडून परवाना मिळविला जाऊ शकतो.परवाना ऑनलाईन फॉर्म भरून अर्ज करता येतो.

Advertisement

लोणचेचे बरेच प्रकार आहेत, आपल्याला कोणत्याही प्रकारचे लोणचे बनवायचे असेल तर आपण आपल्या गरजेनुसार खालील घटक वापरू शकता. जसे – आंबा, गाजर, मुळा, मिरची, लिंबू, लसूण, जॅकफ्रूट, आले, कारले इत्यादी फळे आणि भाज्या.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

Advertisement
li