Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

शेअर्समधून कमाई ; अवघ्या काही आठवड्यांत 57% पेक्षा अधिक रिटर्न मिळण्याची संधी

अहमदनगर Live24 टीम, 21 मार्च 2021:- शेअर बाजारामधून नफा मिळविण्यात वेळ लागत नाही. चांगले शेअर्स हातात येताच तुम्हाला नफा मिळू लागतो. शेअर बाजारामध्ये थोडीशी चढउतार झाली तरीही मध्यम ते दीर्घ मुदतीच्या वसुलीची आशा आहे.

तसे, शेअर बाजारातून चांगले पैसे मिळवणे इतके सोपे नाही. येथे केवळ फंडा आहे कि ज्याद्वारे आपण अपेक्षित शेअर निवडणे कि जे वर जाण्याची क्षमता ठेवतात. यासाठी आपल्याला सल्ला आवश्यक असेल. हा सल्ला ब्रोकिंग फर्म, आर्थिक सल्लागार किंवा कोणत्याही मार्केट तज्ञाकडून मिळू शकतो.

Advertisement

हे लक्षात ठेवा की शेअर बाजारासाठी कोणीही अचूक सल्ला देऊ शकत नाही. त्यामुळे धोका कायम राहील. परंतु तज्ञ आपल्याला संपूर्ण संशोधन करून सल्ला देतील. हे संशोधन फायदेशीर होईल अशी अपेक्षा असते . येथे आम्ही तुम्हाला अशा काही शेअर्सची माहिती देऊ, जे काही आठवड्यांत 57% पर्यंत रिटर्न देऊ शकेल.

अदानी पॉवर :- या यादीत अदानी पॉवर पहिल्या क्रमांकावर आहे. हे येत्या काही दिवसांत बरेच पैसे कमवू शकेल. शुक्रवारी अदानी पॉवरचा शेअर 92.25 रुपयांवर बंद झाला. परंतु येत्या काही दिवसांत ते 145 रुपयांवर जाईल,

Advertisement

अशी अपेक्षा आहे. म्हणजेच सध्याच्या पातळीवरून अदानी पॉवरचा शेअर 57.2 टक्क्यांपर्यंत रिटर्न देण्याची क्षमता ठेवतो. अदानी पॉवरची बाजारपेठ सध्या 35,580.26 कोटी रुपये आहे.

आयटीसीकडून कमाईची अपेक्षा :- आयटीसीची गणना भारतातील आघाडीच्या एफएमसीजी कंपन्यांमध्ये केली जाते. शुक्रवारी आयटीसीचे शेअर 223.10 रुपयांवर बंद झाले. पण येत्या काही दिवसांत आयटीसीचा शेअर 310 रुपयांवर जाईल.

Advertisement

म्हणजेच आयटीसीच्या शेअर्सना सध्याच्या पातळीवरून सुमारे 39% रिटर्न मिळू शकतो. एफडीसारख्या पर्यायांच्या तुलनेत आयटीसी शेअर्स काही दिवसात अनेक पटीने परतावा देऊ शकतात.

केईआय इंडस्ट्रीज :- केईआय इंडस्ट्रीजचा शेअर येत्या काही काळात चांगला रिटर्न देऊ शकेल. केईआय इंडस्ट्रीजचा शेअर सध्या 511.55 रुपये आहे.

Advertisement

केईआय इंडस्ट्रीजच्या शेअर्ससाठी 672 रुपयांचे उद्दिष्ट ठेवले गेले आहे. या दृष्टीने, केईआय इंडस्ट्रीजचा शेअर 31.4 टक्क्यांपर्यंत रिटर्न देईल असे अपेक्षित आहे. सध्या केईआय इंडस्ट्रीजची बाजारपेठ 4,596.55 कोटी रुपये आहे.

1 वर्षात तिप्पट अदानी :- पॉवरच्या शेअर्सने गेल्या एका वर्षामध्ये गुंतवणूकदारांना श्रीमंत केले आहे. एक वर्षापूर्वी 20 मार्च 2020 रोजी अदानी पॉवरचा शेअर 29.05 रुपये होता.

Advertisement

म्हणजेच, सध्याच्या 92.25 रुपये दराने कंपनीच्या शेअरचा दर तिप्पटपेक्षा अधिक झाला आहे. म्हणजेच गुंतवणूकदारांचे पैसेही तिप्पटपेक्षा अधिक झाले आहेत.

 

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

li