Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

‘ह्या’ कर्मचाऱ्यांना खुशखबर ! सहा महिन्यांत दुसऱ्यांदा पगारावाढ

अहमदनगर Live24 टीम, 21 मार्च 2021:-  देशातील सर्वात मोठी आयटी कंपनी टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेस (टीसीएस) ने पुढील आर्थिक वर्ष 2021-22 मध्ये आपल्या कर्मचार्‍यांच्या पगारामध्ये वाढ जाहीर केली आहे. हा निर्णय घेणारी ही देशातील पहिली आयटी कंपनी आहे.

या निर्णयाचा फायदा कंपनीतील 4.7 लाख कर्मचार्‍यांना होईल. मिळालेल्या माहितीनुसार, ऑफशोर कर्मचाऱ्यांच्या पगारामध्ये 6-7 टक्क्यांनी वाढ होऊ शकते. सहा महिन्यांतील ही दुसरी वेळ आहे जेव्हा टीसीएसने वेतनवाढ करण्याचा निर्णय घेतला आहे.

Advertisement

टीसीएसच्या प्रवक्त्याने वेतनवाढीच्या निर्णयाची पुष्टी केली आणि सांगितले की कंपनीच्या बेंचमार्कनुसार जगभरातील टीसीएस कर्मचार्‍यांना त्याचा फायदा होईल. स्त्रोतांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार, 2021-22 आर्थिक वर्षापासून टीसीएस कामगारांना सहा महिन्यांच्या कालावधीत सरासरी 12-14 टक्के वेतनवाढ मिळेल.

इंडस्ट्री नॉर्म्सनुसार कर्मचार्‍यांच्या पगारामध्ये वाढ –

Advertisement

मागील वर्षी ऑक्टोबर 2020 मध्ये जेव्हा टीसीएसने आपल्या कर्मचार्‍यांच्या पगारामध्ये वाढ करण्याचा निर्णय घेतला तेव्हा त्यावेळी अशी काम करणारी ही देशातील पहिली आयटी कंपनी होती. स्त्रोतांकडून मिळालेल्या माहितीनुसार कोरोना साथीच्या रोगामुळे अनिश्चितता पसरली असूनही कंपनीने आपल्या कामगारांच्या वेतनात वाढ करण्याचा निर्णय उद्योगाच्या निकषांनुसार घेतला होता.

त्याशिवाय टीसीएस आपल्या कर्मचार्‍यांना नियमितपणे बढती देतात. टीसीएसने वेतनवाढ जाहीर केल्याने कंपनीने सामान्य वेतन वाढीचे संकेत दिले आहेत.

Advertisement

तिसर्‍या तिमाहीत अपेक्षेपेक्षा कंपनीची कामगिरी चांगली –

चालू आर्थिक वर्षाच्या ऑक्टोबर-डिसेंबर 2020 च्या तिसर्‍या तिमाहीत टीसीएसने अपेक्षेपेक्षा चांगली कामगिरी केली आहे. कंपनीच्या महसुलात वाढ मागील 9 वर्षात सर्वाधिक होती.

Advertisement

चालू आर्थिक वर्षाच्या तिसऱ्या तिमाहीत टीसीएसची तिमाही आधारावर स्थिर चलनाच्या मुदतीत महसुली वाढ 4.1 % आहे. तिसर्‍या तिमाहीत डॉलर कमाईतही अपेक्षेपेक्षा जास्त वाढ दिसून आली. त्याच वेळी, मार्जिन देखील 5 वर्षाच्या उच्चांकावर आहे.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li