Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

ज्येष्ठ नागरिकांना ‘ह्या’ बँका 3 वर्षांच्या एफडीवर देतायेत सर्वाधिक व्याज ; चेक करा

अहमदनगर Live24 टीम, 21 मार्च 2021:- जर तुम्ही ज्येष्ठ नागरिक असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्वाची बातमी आहे. ज्येष्ठ नागरिकांसाठी गुंतवणूक पर्यायांमध्ये विशेष एफडी योजना खूप लोकप्रिय आहे. एफडीवर अनेक प्रकारच्या सुविधा उपलब्ध आहेत.

जेव्हा गुंतवणूकीची बाब येते तेव्हा बहुतेक लोक फिक्स्ड डिपॉजिटची शिफारस करतात. हे बचत खात्यापेक्षा जास्त उत्पन्न देते.

Advertisement

बँका ज्येष्ठ नागरिकांना सर्वाधिक व्याज देत आहेत –

बहुतेक बँका ज्येष्ठ नागरिकांसाठी विशेष एफडी योजना चालवित आहेत. या योजनांतर्गत ज्येष्ठ नागरिकांना मुदत ठेवींवर जास्त व्याज मिळते. त्याच वेळी येस बँक आणि डीसीबी बँक सारख्या काही बँका आहेत जे 3 वर्षात मॅच्युअर झालेल्या एफडीवर ज्येष्ठ नागरिकांना चांगला रिटर्न देतात. या दोन्ही बँकांमध्ये 3 वर्षाचे एफडी व्याज दर आकर्षक आहेत. लहान बँका मोठ्या बँकांपेक्षा ग्राहकांना एफडीवर अधिक व्याज देतात.

Advertisement

मॅच्युरिंग एफडीवर चांगले रिटर्न –

येस बँक ज्येष्ठ नागरिकांना सर्वात जास्त 7.50% व्याज 3 वर्षात मुदतीच्या ठेवींवर देते. म्हणजे जर तुम्ही येस बँकेत 1 लाख रुपये जमा केले तर 3 वर्षात ही रक्कम 1,24,792 रुपये होईल. त्याचप्रमाणे, डीसीबी बँक 3 वर्षांच्या एफडीवर 7.25% व्याज देत आहे. म्हणजेच तीन वर्षात ज्येष्ठ नागरिकांचे एक लाखांचे 1,24,055 रुपये होतील.

Advertisement

टॉप बँकांत मिळतेय ‘इतके’ व्याजदर –

आरबीएल बँक ज्येष्ठ नागरिकांना 3 वर्षात मुदतीच्या ठेवींवर 7.10 % व्याज देत आहे. इंडसइंड बँक 7% व्याज देत आहे. बंधन बँक 6.25% व्याज देत आहे. ज्येष्ठ नागरिकांना तीन वर्षांच्या एफडीवर कॅनरा बँक 6 टक्के, युनियन बँक 6 टक्के, बँक ऑफ इंडियामध्ये 5.80 , एसबीआय 5.80 आणि पंजाब अँड सिंध बँक 5.75 टक्के व्याज देते.

Advertisement

वरिष्ठ नागरिक एफडी खाते उघडण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे –

कोणत्याही बँक किंवा नॉन-बँकिंग वित्तीय कंपन्या (एनबीएफसी) सह निश्चित ठेव खाते उघडण्यासाठी खालील कागदपत्रांची आवश्यकता आहे.

Advertisement

फोटो ओळख पुरावा (पासपोर्ट आणि मतदार ओळखपत्र इ.) वयाचा पुरावा निवासाचा पुरावा (आधार कार्ड, पासपोर्ट, नवीन वीज / पाण्याचे बिल इ.)

पॅन कार्ड (किंवा पॅनकार्ड उपलब्ध नसल्यास फॉर्म 60) फॉर्म 15एच , जर कोणाचे उत्पन्न वर्षाकाठी 5 लाखांपेक्षा कमी असेल तर .

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

li