Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

मोदी सरकार होळी साजरी करण्यासाठी देतेय 10 हजार रुपये अ‍ॅडव्हान्स ; कोण घेऊ शकेल फायदा ? वाचा…

अहमदनगर Live24 टीम, 22 मार्च 2021:-यावर्षी होळी 29 मार्च रोजी म्हणजेच महिन्याच्या शेवटी येत आहे. पगारदार वर्गाबद्दल बोलायचे झाल्यास या महिन्याच्या अखेरीस पॅसीए खर्च करण्यावर दबाव वाढतो.

परंतु केंद्र सरकारच्या विशेष महोत्सव अ‍ॅडव्हान्स योजनेमुळे केंद्रीय कर्मचाऱ्यांचा हा ताण संपू शकतो. या योजनेंतर्गत केंद्र सरकारचे कर्मचारी 10 हजार रुपयांपर्यंत अ‍ॅडव्हान्स घेऊ शकतात. या अ‍ॅडव्हान्सवर सरकार कोणतेही व्याज घेणार नाही, ते 10 हप्त्यांमध्ये परत केले जाऊ शकते. याची अंतिम तारीख 31 मार्च 2021 आहे.

Advertisement

हे स्पेशल यासाठी आहे कारण जेव्हा 7 व्या वेतन आयोगाची शिफारस अंमलात आली तेव्हा त्यावेळी एडवांस ची तरतूद नव्हती. यापूर्वी सहाव्या वेतन आयोगात 4500 रुपये उपलब्ध होते. परंतु यावेळी भारत सरकारने एडवांस स्कीममध्ये 10,000 रुपयांची तरतूद केली आहे. याची परतफेड करण्यासाठी 1000 रुपये मासिक हप्ता देण्यात येईल.

स्पेशल फेस्टिव एडवांस काय आहे ? :- गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये ही योजना जाहीर करण्यात आली होती. ही वनटाइम स्कीम आहे, त्याअंतर्गत केंद्र सरकारचा एक कर्मचारी 10 हजार रुपयांची ऍडव्हान्स घेण्यास सक्षम असेल. हे ऍडव्हान्स प्रीपेड रुपे कार्डद्वारे घेतले जाऊ शकते.

Advertisement

ही रक्कम 10 हप्त्यांमध्ये परत करावी लागेल. या अ‍ॅडव्हान्सवर कर्मचार्‍यांना कोणतेही व्याज द्यावे लागणार नाही. डिजिटल इंडियाला चालना देण्यासाठी हे अ‍ॅडव्हान्स डिजिटल मोडमध्येच खर्च करावे लागेल. त्यावर येणारा बँक चार्जही सरकार देईल.

सरकार बँक शुल्कही वाढवेल :- कोविड 19 मुळे देशाच्या अर्थकारणावर गंभीर परिणाम झाला आहे. यामुळे, कंज्यूमर सेंटीमेंट अद्याप पूर्णपणे सामान्य झालेले नाही. ते पाहता सरकारने ही विशेष योजना जाहीर केली. अर्थमंत्र्यांच्या म्हणण्यानुसार केंद्रीय कर्मचार्‍यांना देण्यात येणाऱ्या दहा हजार रुपयांची ही आगाऊ रक्कम पूर्णपणे व्याजमुक्त आहे.

Advertisement

ते परतफेड करण्यासाठी कोणतेही व्याज द्यावे लागणार नाही. तसेच हे पैसे 10 हप्त्यांमध्ये परत केले जातील. म्हणजेच, फक्त 1000 रुपयांच्या मासिक हप्त्यांमध्ये हे देता येते. सरकारच्या वतीने असे म्हटले होते की सरकार अ‍ॅडव्हान्स स्कीमचा बँक चार्जही काढून टाकेल.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

Advertisement
li