Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

नोकरीचा कंटाळा आलाय ? मग करा ‘हा’ व्यवसाय ; 50 हजार गुंतवून कराल 5 लाखांची कमाई

अहमदनगर Live24 टीम, 22 मार्च 2021:- दररोज सकाळी नोकरीवर जाणे आणि संध्याकाळी येणे हे नोकरी करणाऱ्यांचे लाईफ. सध्याच्या वातावरणात रोज घरातूनच, पण सकाळपासून संध्याकाळपर्यंत काम करत राहावे लागत आहे.

जर आपणास हे सर्व काही ठीक वाटत नसेल तर आपला व्यवसाय का सुरू करू नये? व्यवसाय ही अशी एक गोष्ट आहे ज्यात गुंतवणूक जास्त नसते, परंतु कमाई उत्कृष्ट असते. असाच एक व्यवसाय म्हणजे कोरफड, ज्याला खूप मागणी देखील आहे आणि पैसा देखील चांगला आहे.

Advertisement

एलोवेराचा व्यवसाय कसा करावा? :- कोरफडचा वापर सौंदर्य उत्पादने आणि खाद्यपदार्थांमध्ये केला जातो, ज्याची केवळ भारतातच नव्हे तर परदेशात देखील मागणी आहे. अशा परिस्थितीत त्याच्या व्यवसायातून लाखो रुपये मिळू शकतात. हे दोन प्रकारे होऊ शकते. पहिला म्हणजे त्याची लागवड करणे आणि दुसरे त्याचे रस किंवा पावडरसाठी मशीन लावणे. त्याच्या शेती आणि प्रक्रिया संयंत्रात वेगवेगळे खर्च आहेत, चला त्याबद्दल जाणून घेऊया.

किती खर्च येईल? :- जर तुम्ही कोरफड लागवड केली तर तुम्ही हे काम फक्त 50 हजार रुपयांपर्यंतच्या गुंतवणूकीत करू शकता. कोरफड उत्पादक कंपन्या आणि मंड्यांमध्ये विकली जाऊ शकते. जर आपल्याला अधिक नफा मिळवायचा असेल तर आपण कोरफड प्रोसेसिंग युनिट तयार करून जेल किंवा रस विकून मोठ्या प्रमाणात उत्पन्न मिळवू शकता. प्रोसेसिंग प्लांट स्थापित करण्यासाठी तुम्हाला 3 लाख ते 5 लाख रुपयांपर्यंत खर्च करावा लागू शकतो.

Advertisement

किती फायदा होईल? :- जर आपण कोरफड लागवड केली तर 50-60 हजार रुपयांच्या गुंतवणूकीवर आपण 5-6 लाखांपर्यंत नफा मिळवू शकता. त्याचबरोबर तुम्हाला हवे असल्यास तुम्ही कमी खर्चात हँड वॉश साबण बनवण्याचा व्यवसायसुद्धा सुरू करू शकता. कॉस्मेटिक, मेडिकल, फार्मास्युटिकल यासारख्या क्षेत्रात कोरफडची मागणी आहे. दुसरीकडे, कोरफड रस, लोशन, क्रीम, जेल, शैम्पू या सर्वांना मोठ्या प्रमाणात मागणी आहे.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

Advertisement
li