Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

‘येथील’ सरकारी कर्मचार्‍यांची दिवाळी ; सरकारने दिले अनेक फायदे

अहमदनगर Live24 टीम, 23 मार्च 2021:- कोट्यवधी सरकारी कर्मचाऱ्यांसाठी दुहेरी आनंदाची बातमी आहे. तेलंगणा सरकारने सोमवारी राज्य सरकारी कर्मचार्‍यांच्या पगारामध्ये 30 टक्के वाढ जाहीर केली. राज्याचे मुख्यमंत्री के चंद्रशेखर राव यांनी राज्य विधानसभेत या संदर्भात निवेदन दिले.

इतकेच नव्हे तर राज्यातील कर्मचार्‍यांचे सेवानिवृत्तीचे वयही 61 वर्ष करण्यात आले आहे. आता तेलंगणाच्या सरकारी कर्मचारी वयाच्या 61 व्या वर्षी निवृत्त होतील.

Advertisement

सरकारवर किती भार पडेल –

यापूर्वी वेतन पुनरीक्षण आयोगाने (पीआरसी) कर्मचार्‍यांच्या पगाराच्या 7.5 टक्के वाढीची शिफारस केली होती, त्यामुळे राज्य तिजोरीवर 2,252 कोटी रुपयांचा बोजा पडेल. परंतु राज्य सरकारने 30टक्के वाढ जाहीर केली असून त्यासाठी राज्य सरकारला अतिरिक्त 8,000 कोटी रुपयांची आवश्यकता भासणार आहे.

Advertisement

कंत्राटी व आऊटसोर्सिंग कर्मचार्‍यांसह एकूण 9.17 लाख सरकारी कर्मचार्‍यांच्या पगारात वाढ करण्यात येईल, अशी घोषणाही मुख्यमंत्र्यांनी केली.

पदोन्नतीसंदर्भात मोठी घोषणा –

Advertisement

तेलंगणाच्या मुख्यमंत्र्यांनी असेही सांगितले की पात्रता झालेल्या 80 टक्के कर्मचार्‍यांची पदोन्नती झाली असून उर्वरित कर्मचार्‍यांचीही लवकरच पदोन्नती होईल. पदोन्नतीनंतर रिक्त असलेली पदे नवीन सूचनांनी भरली जातील. म्हणजेच या पदांवर भरती घेण्यात येणार आहे. शिक्षकांना पदोन्नती देण्याची प्रक्रिया लवकरच सुरू केली जाईल, असेही राव म्हणाले.

आंतरजिल्हा बदली –

Advertisement

याशिवाय पती-पत्नीच्या प्रकरणात लवकरच आंतरजिल्हा बदली सुरू केली जाईल. कर्मचार्‍यांच्या सेवानिवृत्तीच्या वेळी देण्यात आलेली ग्रेच्युटीची रक्कम सध्याच्या 12 लाख रुपयांवरून 16 लाख रुपयांपर्यंत वाढविण्यात येईल, अशी घोषणाही राव यांनी केली. नवीन पेन्शन योजनेत (अंशदानिक पेन्शन योजना) अंतर्गत येणाऱ्या कर्मचार्‍यांच्या कुटुंबातील सदस्यांना कौटुंबिक पेन्शन देखील देण्यात येईल.

ही होती सरकारची योजना –

Advertisement

एकूणच, राज्यातील 9,36,976 कर्मचार्‍यांना पगाराच्या वाढीचा फायदा होईल. गरज भासल्यास तेलंगणा राज्य रस्ते परिवहन महामंडळावर (टीएसआरटीसी) वेतन वाढीमुळे पडणारा आर्थिक बोजा राज्य सरकार सहन करेल असे डिसेंबरमध्ये सांगण्यात आले होते. सर्व रिक्त पदांची ओळख पटल्यानंतर फेब्रुवारी महिन्यात भरती कार्यक्रम सुरू करण्यात येईल, अशी घोषणाही मुख्यमंत्र्यांनी केली होती.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

Advertisement
li