Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

खुशखबर ! सेबीमध्ये काम करण्याची संधी ; वाचा सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 23 मार्च 2021:- कॅपिटल मार्केट रेग्युलेटरने (सेबी) सोमवारी आपल्या माहिती तंत्रज्ञान विभागात (आयटी विभाग) इंटर्नशिप प्रोग्रामसाठी अर्ज मागविले आहेत.

या उपक्रमांतर्गत इंटर्न्सला सेबीच्या डेटा अ‍ॅनालिसिस आणि फिंटेकमध्ये काम करण्याची संधी मिळेल. मार्केट रेग्युलेटर ने या संदर्भात जारी केलेल्या नोटिसमध्ये म्हटले आहे की अशा इंटर्नर्सना मानधन 30 हजार रुपये दिले जाईल.

Advertisement

इंटर्नशिप प्रोग्राम अंतर्गत इंटर्नला आयटी संबंधित विविध प्रकल्पांवर काम करण्याची संधी दिली जाईल. यामध्ये डेटा विश्लेषण, रेग्युलेटरी बिजनेस प्रोसेस आणि अहवाल देण्याशिवाय फिन्टेकच्या क्षेत्रात काम करण्याची संधी देखील उपलब्ध होईल.

नोटीसमध्ये म्हटले आहे की, या सेबी आयटीडी इंटर्नशिप प्रोग्राम 2021 अंतर्गत शैक्षणिक संस्थांच्या विद्यार्थ्यांना व्यावहारिक प्रशिक्षण देण्याच्या दृष्टीने सेबीने त्यांच्याशी भागीदारी करण्याची आणि 10 पर्यंत इंटर्नर्स स्वीकारण्याची तयारी दर्शविली आहे.

Advertisement

यासाठी सेबीने 10 एप्रिल 2021 पर्यंत रुचीपत्रे मागविली आहेत. हा इंटर्नशिप प्रोग्राम किमान एक वर्षाचा असेल. या कालावधीत दोन सेमेस्टर आणि एक वेळ / हिवाळी इंटर्नशिप कालावधी किंवा तीन महिन्यांचे तीन सत्र आणि वेळ / हिवाळी इंटर्नशिप कालावधी समाविष्ट असतील.

आठवड्यातून 3 दिवस इंटर्नशिप करणार्यांना महिन्याला 25000 रुपये आणि आठवड्यातून चार दिवस इंटर्नशिप घेणार्‍या इंटर्नर्सला महिन्याला 30000 रुपये मिळतील.

Advertisement

इंटर्नशिप प्रोग्राम पात्रता :- या इंटर्नशिप प्रोग्राममध्ये शैक्षणिक संस्थांमधील विद्यार्थी उपस्थित राहू शकतात जे एआयसीटीई ओरिकग्नाइज्ड फुल टाइम 2-वर्ष एमबीए किंवा एमसीए किंवा त्याच्या समकक्ष पदवी / डिप्लोमा करतात.

अशी संस्था यूजीसी किंवा भारतीय संसदेच्या कोणत्याही कायद्यांतर्गत स्थापन केलेल्या कोणत्याही कमिशनने मान्य केली पाहिजेत. विद्यार्थ्यांची पात्रता – उमेदवार 2 वर्ष पूर्णवेळ एमबीए / एमसीए किंवा समकक्ष पदवी / डिप्लोमा विद्यार्थी असावेत,

Advertisement

अभियांत्रिकी किंवा बीसीएमध्ये किमान 60% गुणांसह फुल टाइम ग्रेजुएट डिग्री असावी. याव्यतिरिक्त, उमेदवारांना संगणक प्रोग्रामिंग आणि डेटा एनालिटिक्सचे चांगले ज्ञान असणे आवश्यक आहे.

आर्थिक बाजाराची मूलभूत समज असली पाहिजे, पणु हे अनिवार्य नाही. या व्यतिरिक्त पदवीधर स्तरावर उमेदवाराचे किमान 60 टक्के गुण असले पाहिजेत.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

li