Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

‘हा’ ब्रँड आपला मोबाईल व्यवसाय करणार बंद ; ‘हे’ आहे कारण

अहमदनगर Live24 टीम, 23 मार्च 2021:- दक्षिण कोरियाची बहुराष्ट्रीय कंपनी एलजी इलेक्ट्रॉनिक्स आपल्या मोबाईल कम्युनिकेशन युनिटची विक्री करण्याऐवजी बंद करण्याचा विचार करीत आहे.

माध्यमांच्या वृत्तानुसार, या प्रकरणाची माहिती असलेल्या लोकांनी रविवारी इलेक्ट्रॉनिक उद्योगात त्याविषयी माहिती दिली. कोरियन वृत्तपत्र डोन्गा इल्बोने दिलेल्या वृत्तानुसार, व्यवसायातील संभाव्य विक्रीबद्दल जर्मनीच्या फोक्सवॅगन एजी आणि व्हिएतनामच्या वेंगग्रुप जेएससीशी चर्चा अयशस्वी झाली.

Advertisement

जानेवारीच्या सुरुवातीस एलजी इलेक्ट्रॉनिक्सचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी क्वॉन बोंग-एओक म्हणाले होते की सर्व पर्याय नुकसान झेलणाऱ्या ऑपरेशनसाठी टेबलवर होते. अहवालात म्हटले आहे की कंपनीने मागील महिन्यात रोललेबल डिस्प्लेसह फोन डेवलपमेंट थांबविला आणि सर्व नवीन स्मार्टफोनचे प्लॅन फर्स्ट हाफ रोलआऊट बॉक्समध्ये ठेवले आहे.

यासह, अहवालात असेही म्हटले आहे की, मोबाइल युनिट व्यवसायाबाबतचा निर्णय कंपनी पुढील महिन्यापर्यंत आपल्या कर्मचार्‍यांसह सामायिक करू शकेल. जानेवारीत, एलजी मोबाइल कम्युनिकेशन्सने 2020 चा महसूल केआरडब्ल्यू 5.22 ट्रिलियन ($ 4.66 अब्ज) जाहीर केला.

Advertisement

चौथ्या तिमाहीत ते 2019 च्या याच कालावधीपेक्षा 4.9 टक्के जास्त होते, जे केआरडब्ल्यू 1.39 ट्रिलियन (1.24 अब्ज डॉलर्स) होते. त्याच वेळी, तिसर्‍या तिमाहीच्या तुलनेत तो 9.2 टक्क्यांनी घसरला, ज्याचे कारण परदेशी बाजारपेठेत 4 जी चिपसेट कमी झाला आणि प्रीमियम स्मार्टफोनची विक्री कमी झाली हे होते.

जानेवारीत कंपनीने 2020मध्ये केआरडब्ल्यू 63.26 ट्रिलियन (56.45 अब्ज डॉलर्स) महसूल जाहीर केला आणि नफा 3.20 ट्रिलियन (2.85 बिलियन डॉलर) झाला, जो 2019 च्या तुलनेत 31.1 टक्क्यांनी वाढला आहे. कंपनीचा असा दावा आहे की ही वाढ त्याच्या प्रीमियम होम अप्लायन्स आणि ओएलईडी टीव्हीसमवेत वाहन घटकांच्या सोल्यूशनमध्ये वाढ झाल्यामुळे आहे.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

li