Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

10 हजार रुपयांमध्ये सुरू करा ‘हा’ व्यवसाय ; होईल लाखोंची कमाई

अहमदनगर Live24 टीम, 23 मार्च 2021:- भारतात उन्हाळा सुरू झाला आहे. उन्हाळा आपल्याबरोबर व्यवसायाच्या संधी देखील घेऊन येतो. असे बरेच व्यवसाय आहेत, जे एकाच हंगामातील असतात. असाच एक सिझन असतो उन्हाळ्याचा. आम्ही ज्या व्यवसाय बद्दल बोलत आहोत तो व्यवसाय आपण अगदी कमी प्रमाणात सुरू करू शकता.

सामान्यत: एखादा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी तुम्हाला मोठ्या गुंतवणूकीची आवश्यकता असते. परंतु आम्ही आपल्याला अशा व्यवसायाबद्दल माहिती देऊ ज्यातून आपण कमी पैशांत जास्त कमाई करू शकतो.

Advertisement

आईस्क्रीम पार्लर उघड – भारतात आईस्क्रीमची मागणी आणि वापर खूप जास्त आहे. उन्हाळ्यात आईस्क्रीम पार्लर उघडून लाखोंची कमाई करता येते. जर आपण नोकरीपासून कंटाळला आहात आणि काहीतरी नवीन करण्याचा विचार करीत असाल तर हा व्यवसाय आपल्यासाठी योग्य असेल. आपल्याला एक फ्रीजर खरेदी करावा लागेल, ज्याची किंमत 10000 असेल. सुरुवातीला आपण हा व्यवसाय केवळ फ्रीझरवर चालवू शकता.

हळूहळू व्यवसाय वाढवा – जसा आपला सेल वाढत जाईल, तसा आपण आपला व्यवसाय देखील वाढवू शकता. प्रश्न असा आहे की आपल्याला आइस्क्रीम कशी मिळेल? खरं तर, आइस्क्रीम कंपन्या ( ज्यात क्वालिटी आणि डीलाल समाविष्ट आहे) फ्रँचायझी देतात. मग या कंपन्यांच्या आईस्क्रीमच्या विक्रीवर तुम्हाला 20% कमिशन मिळेल. जर तुम्हाला यापेक्षा जास्त पैसे कमवायचे असतील तर वेगळा मार्गही आहे.

Advertisement

कोठे सुरू करावे ? आपण आपल्या घरी आईस्क्रीम पार्लर सुरू करू शकता. आपले स्थान योग्य नसल्यास, अधिक चालणार्‍या ठिकाणी एखादे दुकान भाड्याने घ्या. आणखी एक महत्त्वाची गोष्ट अशी आहे की जर आपण कमिशन बेसिस ऐवजी स्वत: चे स्वतंत्र दुकान उघडले तर आपण अधिक पैसे कमवू शकता.

तथापि, यासाठी आणखी पैसे आवश्यक असतील. परंतु आपण एकाच वेळी बर्‍याच ब्रँडचे आईस्क्रीम आपल्या ग्राहकांना देऊ शकाल.

Advertisement

आईस्क्रीमही बनवता येते – आपली इच्छा असल्यास, आपण कंपन्यांच्या आईस्क्रीम व्यतिरिक्त स्वत: देखील बनवू आणि विकू शकता. परंतु यासाठी प्रथम आइस्क्रीम तयार करण्याची पद्धत सादर केली पाहिजे. या प्रक्रियेत रेफ्रिजरेटर व्यतिरिक्त मिक्सर, थर्माकोल आइस कूलर बॉक्स आणि कूलर कंडेन्सर, ब्रिने टँक इत्यादी आवश्यक असतील.

चांगली गोष्ट अशी आहे की आता उन्हाळ्याव्यतिरिक्त हिवाळ्यामध्ये आईस्क्रीमला देखील खूप मागणी आहे, ज्यामुळे आपला व्यवसाय वर्षभर चालू शकतो.

Advertisement

लग्न – पार्ट्यांमधून कमाई – विवाहातील पार्ट्यांमध्ये आईस्क्रीमचे सेवन करणे खूप सामान्य झाले आहे. आपण लग्न – पार्ट्यांतून ऑर्डर घेऊन आइस्क्रीम देऊनही पैसे कमवू शकता. जर व्यवसाय वाढत असेल तर तो रजिस्टर करा. त्याचे बरेच फायदे होतील. आपल्याला व्यवसाय वाढविण्यासाठी कर्ज मिळवता येईल. आपण सरकारच्या बर्‍याच योजनांचा लाभ घेऊ शकाल.

लाखात होईल कमाई – एकदा व्यवसाय जमल्यानंतर आपण दरमहा लाखो रुपये कमवू शकता. आपल्याकडे पैसे कमी असल्यास लहान सुरूवात करा आणि हळू हळू व्यवसाय वाढवा. एकत्र गुंतवणूक करून आपण त्वरित मोठ्या प्रमाणात पैसे कमविणे सुरू करू शकता. आईस्क्रीम व्यवसायामध्ये क्रिएटिविटी देखील आहे. आपण हे स्वतः करू शकता.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

li