Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

पोस्ट ऑफिसची ‘ही’ आहे विशेष इंश्योरेंस पॉलिसी,1045 रुपयांच्या प्रीमियमवर मिळतील 14 लाख

अहमदनगर Live24 टीम, 24 मार्च 2021:- आज आपण अशा पोस्ट ऑफिस योजनेबद्दल जाणून घेऊया की, ते खरेदी केल्यावर त्या व्यक्तीला संपूर्ण आयुष्याचा विमा मिळतो. होल लाइफ अ‍ॅश्युरन्स (ग्राम सुरक्षा) असे या विमा पॉलिसीचे नाव आहे.

ही ग्रामीण टपाल जीवन विमा योजना (आरपीएलआय) आहे जी 1995 मध्ये सुरू केली गेली. विशेषत: ग्रामीण भागातील गरीब लोकांसाठी ते तयार केले गेले आहे. या पॉलिसीचे वैशिष्ट्य म्हणजे विमाधारकाच्या मृत्यूच्या वेळी नामित व्यक्तीला मॅच्युरिटीचा फायदा होतो किंवा विमाधारकाची 80 वर्षे पूर्ण झाल्यावर मॅच्युरिटीचा फायदा होतो.

Advertisement

होल लाइफ अ‍ॅश्युरन्स (ग्राम सुरक्षा) मधील किमान प्रवेश वय 19 वर्षे आणि कमाल 55 वर्षे आहे. विमाराशीची किमान रक्कम 10 हजार आणि कमाल रक्कम 10 लाख रुपये आहे. पॉलिसीची चार वर्षे पूर्ण झाल्यावर कर्जाची सुविधा उपलब्ध आहे. पॉलिसी सरेंडर सुविधा 3 वर्षानंतर उपलब्ध आहे. जर पॉलिसी पाच वर्षांपूर्वी आत्मसमर्पण केले तर बोनसचा लाभ मिळणार नाही.

बोनस 60 रुपये प्रति हजार वार्षिक :- या पॉलिसीअंतर्गत प्रीमियम जमा करण्याची वयोमर्यादा 50, 55, 58 आणि 60 वर्षांपर्यंत असू शकते. इंडिया पोस्ट मोबाइल application वर उपलब्ध माहितीनुसार, जर तीस वर्ष वयाची व्यक्ती आता हे पॉलिसी खरेदी करत असेल तर त्याला बोनस म्हणून प्रति हजार सम अश्योर्ड साठी 60 रुपये मिळतील.

Advertisement

प्रीमियम रक्कम किती असेल? :- आरपीएलआय योजनेअंतर्गत प्रीमियमच्या रकमेबद्दल ‘ए’ होल लाइफ अ‍ॅश्युरन्स पॉलिसी खरेदी करते. जो 30 वर्षांचा आहे, त्याने 60 वर्षे प्रीमियम जमा करण्याचा निर्णय घेतला, त्यानंतर प्रीमियम पेइंग टर्म (60-30 ) 30 वर्षे झाली. त्याची विमा रक्कम 5 लाख रुपये आहे, या प्रकरणात दरमहा प्रीमियमची रक्कम 1045 रुपये असेल. बोनस म्हणून त्याला एकूण 900,000 रुपये मिळतील. अशाप्रकारे, त्याची परिपक्वता रक्कम 14 लाख (9 लाखांचा बोनस आणि 5 लाखांची विम्याची रक्कम) झाली.

बोनसची गणना कशी होते ? :- बोनसची गणना करणे खूप सोपे आहे. ही रक्कम प्रति हजार सम अश्योर्ड 60 रुपये वार्षिक आहे. त्यानुसार, एक लाखांच्या विम्याच्या रक्कमेवरील बोनस 6000 रुपये झाला. 5 लाखांच्या सम अश्योर्ड वर वार्षिक बोनस 30 हजार रुपये वार्षिक आहे. ए साठी प्रीमियम भरण्याची मुदत 30 वर्षे आहे. या प्रकरणात, बोनसची एकूण रक्कम 30000 * 30 = 900000 रुपये होती.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

li