Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

कोरोनाचा मुकेश अंबानींवरही कहर ; झाले ‘इतके’ नुकसान

अहमदनगर Live24 टीम, 25 मार्च 2021:-  देशाच्या विविध भागात कोरोनाचा वाढता संसर्ग झाल्यामुळे गुंतवणूकदारांमध्ये भीतीचे वातावरण आहे. या भीतीमुळे भारतीय शेअर बाजारामधील गुंतवणूकदारांमध्ये दक्षतेचे वातावरण आहे.

यामुळेच मुकेश अंबानी यांच्या रिलायन्स इंडस्ट्रीजसह अनेक कंपन्यांच्या गुंतवणूकदारांना मोठा धक्का बसला आहे.

Advertisement

रिलायन्सला मोठा तोटा: मुकेश अंबानी यांच्या रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या शेअरमध्ये 2% घट झाली आहे. बुधवारी आठवड्याच्या तिसर्‍या व्यापार दिवशी रिलायन्सचा शेअर दर जवळपास 42 रुपयांनी घसरून 2047.30 रुपयांवर आला.

एक दिवस आधी म्हणजेच मंगळवारी रिलायन्स इंडस्ट्रीजची शेअर किंमतही 2100 रुपयांच्या पातळीवर गेली. तथापि, ही वाढ फार काळ टिकली नाही. तथापि, रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे मार्केट कॅपिटलायझेशनदेखील 13 लाख कोटी रुपयांवर आले आहे.

Advertisement

वाढीची अपेक्षाः रिलायन्स इंडस्ट्रीजचा शेअर वाढेल असा विश्वास असताना ही घसरण झाली. वास्तविक, एका अहवालात असा दावा केला गेला आहे की सौदी अरेबियाची तेल कंपनी अरामको आणि रिलायन्स इंडस्ट्रीज यांच्यात वाटाघाटी सुरू आहेत.

या कराराअंतर्गत रिलायन्समध्ये अरामकोचा 20 टक्के हिस्सा असेल. हे गेल्या वर्षी मार्चमध्ये पूर्ण केले जाणार होते परंतु कोरोनामुळे हे प्रकरण शिल्लक आहे.

Advertisement

शेअर बाजाराची परिस्थितीः सेन्सेक्स बुधवारी 871 अंकांवर घसरला. 30 शेअर्सचा सेन्सेक्स 871 अंकांनी किंवा 1.74 टक्क्यांनी घसरून 49,180 अंकांवर बंद झाला. त्याचप्रमाणे नॅशनल स्टॉक एक्सचेंजचा निफ्टीही 265.35 अंक किंवा 1.79 टक्क्यांनी घसरून 14,549 अंकांवर बंद झाला.

सेन्सेक्स कंपन्यांमध्ये महिंद्र आणि महिंद्राचा समभाग जवळपास चार टक्क्यांनी घसरला. एसबीआय, आयसीआयसीआय बँक, अ‍ॅक्सिस बँक, इंडसइंड बँक, आयटीसी आणि एनटीपीसी यांचे शेअर्सही गमावले. या ट्रेंडच्या उलट, एशियन पेंट्स आणि पॉवरग्रीड समभागांनी वाढ केली.

Advertisement

चीनच्या शांघाय कंपोजिट, हाँगकाँगची हँगसेंग, जपानची निक्की आणि सोलची कोस्पी या आशियाई बाजारामध्ये दोन टक्क्यांनी वाढ झाली.

कोणत्या शेअरची काय स्थिती ? सेन्सेक्स कंपन्यांपैकी महिंद्र अँड महिंद्राच्या शेअर्समध्ये जवळपास चार टक्क्यांनी घसरण झाली. एसबीआय, आयसीआयसीआय बँक, अ‍ॅक्सिस बँक, इंडसइंड बँक, आयटीसी आणि एनटीपीसी यांचे शेअर्सनेही नुकसान केले.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

li