Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

आता पाहिजे असूनही लपवू शकणार नाहीत इन्कम टँक्स रिटर्नमध्ये आपली एक्स्ट्रा इनकम ; सरकारने केली ‘ही’ व्यवस्था

अहमदनगर Live24 टीम, 27 मार्च 2021:- 1 एप्रिलपासून नवीन आर्थिक वर्ष सुरू होत असताना, बर्‍याच महत्वाच्या गोष्टी बदलणार आहेत. यापैकी एक म्हणजे आपल्या आयकर रिटर्न ची रचना. वास्तविक आतापर्यंत आपण आयकर विवरण भरत असे.

आपण बचतीत जे हवे होते तेवढे समायोजित करीत असे. अधिक खर्च दर्शवून आयकर परतावा मिळविणे हे यामागील कारण होते. परंतु नवीन आर्थिक वर्षात कर परताव्याच्या रचनेत असे काही बदल करण्यात आले आहेत, त्यानंतर तुम्हाला तुमची अतिरिक्त आयकर परतावा लपवू शकणार नाही.

Advertisement

चला संपूर्ण प्रकरण काय आहे ते जाणून घेऊया. वास्तविक, आपण जे कमावतो त्यावर सरकारला कर भरावा लागतो. आणि आयकर विवरण भरताना आपल्याला आपली कमाई सांगावी लागते.

त्याच वेळी, आपण बचत देखील करतो कारण आपल्याला कमी कर भरावा लागेल. आपण आपला कर आणि खर्चाचा हिशेब यात भरतो. जर आपला खर्च जास्त असेल तर कर विभाग आपल्याला रिफंड पाठवते.

Advertisement

असे बदलेल गणित – जर तुम्ही कधी आयकर विवरण स्वत: भरले असेल तर तुमच्या लक्षात आले असेल की तुमचा पॅन क्रमांक भरल्यावर पगार, पीएफ इत्यादी अनेक वस्तू यापूर्वीच फीड होऊन आल्या असतील.

हे असे होते कारण आयकर विभाग आपल्या पॅन क्रमांकाच्या आधारे आणि आपल्या शेवटच्या भरलेल्या रिटर्नच्या आधारावर नियमित मागोवा ठेवते. आता बचतीबाबत पहिले तर आपण आयकर विवरणात बचत काय दर्शविता त्या आधारावर आपण कर वाचवू शकता.

Advertisement

आता ‘हे’ देखील होणार ट्रॅक – आतापर्यंत केवळ आपल्या पगार , पीएफसारख्या गोष्टींचा मागोवा घेतला गेला. पण तुमच्या म्युच्युअल फंड किंवा इतर बचत योजनांसारख्या उदा शेअर बाजाराची कमाई आदी हे आपण आपल्या मनाने भरतो.

आपल्याकडे जास्त बचत आहे हे दर्शवायचे नसेल तर आपण त्यातील काही भरत नाही. पण आता आधार आणि पॅन लिंक केल्यानंतर अशी सर्व मिळकत विभागात पोहोचते. कारण आपण जिथे जिथे गुंतवणूक केली तेथे पॅनकार्डद्वारे त्याचा मागोवा घेण्यात आला आहे.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

li