Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

एसबीआय कागदपत्रांशिवाय देतेय 50 लाख रुपयांचे कर्ज; जाणून घ्या प्रोसेस

अहमदनगर Live24 टीम, 27 मार्च 2021:-ज्यांना आपला व्यवसाय वाढवायचा आहे अशा व्यावसायिकांसाठी ही एक चांगली बातमी आहे. जर आपल्या व्यवसायाच्या वाढीमध्ये पैशांची अडचण येत असेल तर देशातील सर्वात मोठी बँक एसबीआय आपल्याला खूप मदत करू शकते.

वस्तुतः एसबीआयने एमएसएमई (मायक्रो आणि लघु व मध्यम उद्योग) क्षेत्राची गरज लक्षात घेऊन विशेष कर्ज योजना सुरू केली आहे. या योजनेअंतर्गत एमएसएमईंना कोणत्याही कागदी कामांशिवाय 50 लाख रुपयांपर्यंत कर्ज मिळू शकते. चला बाकीचे तपशील जाणून घेऊया.

Advertisement

* एसबीआयची ‘ही’ आहे ऑफर : एसबीआय आकर्षक व्याज दरावर व्यवसाय वाढविण्यासाठी एसएमई गोल्ड लोन देत आहे. एसबीआय एसएमई गोल्ड लोन ऑफरअंतर्गत ज्या ग्राहकांना व्यवसाय करायचा आहे ते 1 लाख ते 50 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जासाठी अर्ज करु शकतात. बँकेच्या मते कर्जासाठी अर्ज करणे खूप सोपे आहे. संपूर्ण प्रक्रिया अगदी सोपी होईल. कर्जासाठी आपण जवळच्या शाखेत जाऊ शकता.

* कर्ज कसे मिळवावे ? : सध्या अस्तित्त्वात असलेल्या एमएसएमई युनिट्स (केवळ मालकीच्या कंपन्या), जरी त्यांनी बँकेकडून कर्ज घेतले असेल किंवा नसले तरी ते सोन्याचे दागिने / दागिन्यांबदल्यात कर्ज घेऊ शकतात. युनिट / दुकान चालू असणे आवश्यक आहे. तसेच, आपले कर्ज खाते एनपीए नसावे.

Advertisement

* सहज मिळतील पैसे : एसबीआय एसएमई गोल्ड लोन सध्याच्या एमएसएमई युनिट्स (प्रोप्राईटरशिप फर्म) ला कोणत्याही अडचणीशिवाय आर्थिक सहाय्य करते. हे लक्षात ठेवा की कर्जाच्या बदल्यात बँकेत ठेवलेले सोन्याचे दागिने किंवा बार हे प्रोपाइटरच्या नावावर असले पाहिजेत. हे आपल्याला व्यवसायासाठी आणि कार्यरत भांडवलासाठी पैसे देईल. आपण हे पैसे मशीनरी / उपकरणे / दुरुस्ती इत्यादींसाठी वापरू शकता.

* कागदपत्रांची गरज भासणार नाही : कर्ज घेण्यासाठी कोणत्याही आर्थिक कागदपत्रांची आवश्यकता नसते. केवळ सेल्फ डिक्लेयर्ड अंदाजित टर्नओवर बँकेत जमा करावी लागेल. बँक आपला कर्ज अर्ज त्वरित मंजूर करते आणि दस्तऐवजीकरण प्रक्रिया सुलभ करते. आपल्याला ओव्हरड्राफ्ट किंवा डिमांड लोनच्या स्वरूपात कर्ज मिळेल. सोन्याच्या मूल्यानुसार तुम्हाला किमान 1 लाख आणि कमाल 50 लाख रुपयांचे कर्ज मिळू शकते.

Advertisement

* व्याज दर आणि प्रोसेसिंग फीस किती असेल : प्रक्रिया शुल्काबद्दल बोलताना तुम्हाला 10 लाखांपर्यंतच्या कर्जावर 500 रुपयासंह टॅक्स आणि 10लाखाहून अधिक कर्जावर 1000 रुपयासंह टॅक्स भरावा लागेल. या कर्जाचा व्याज दर 7.25 टक्के असेल.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li