Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

एसबीआयची विशेष पॉलि‍सी; 100 रुपये जमा करा, तुम्हाला मिळेल 2.5 कोटींचे संरक्षण

अहमदनगर Live24 टीम, 27 मार्च 2021:- आजच्या काळात आयुर्विमा घेणे प्रत्येकासाठी महत्वाचे आहे. अशा परिस्थितीत आपण धोरणात्मकपणे गुंतवणूक करण्यावर विचार केला पाहिजे.

तरुण वयात जीवन विमा पॉलिसी घेणे अधिक फायदेशीर आहे. स्टेट बँक ऑफ इंडियाची संयुक्त उद्यम कंपनी एसबीआय लाइफ ‘पूर्ण सुरक्षा’ नावाची विमा पॉलिसी घेऊन आली आहे. या योजनेत, 30 वर्षांपेक्षा कमी वयात, दिवसाला 100 रुपयांपेक्षा कमी रक्कम भरल्यास अडीच कोटी रुपयांचे लाइफ कव्हर देण्यात येत आहे. आज आपण याबद्दल जाणून घेऊयात.

Advertisement

 प्रीमियममध्ये वाढ होण्याची चिंता नाही :- एसबीआय लाइफने गंभीर आजारांच्या संरक्षणासाठी संपूर्ण सुरक्षा विमा योजना समाविष्ट केली आहे. या योजनेत काही गंभीर आजार असल्यास प्रीमियममध्ये सूट देण्यात आली आहे.

एसबीआय लाइफच्या मते, या पॉलिसीअंतर्गत 36 गंभीर आजारांचा समावेश केला जाईल. एसबीआय लाइफच्या पॉलिसी टर्म दरम्यान प्रीमियम निश्चित राहील. याचा अर्थ असा की महागाई वाढत असताना वाढत्या प्रीमियमची चिंता करण्याची गरज भासणार नाही.

Advertisement

यामध्ये पॉलिसीधारकाच्या मृत्यूचा समावेश होतो. पॉलिसीधारकाच्या मृत्यूमुळे कुटुंबाला आर्थिक अडचणींचा सामना करावा लागणार नाही.

दररोज 100 रुपये जमा करा, आपल्याला 2.5 कोटींचे संरक्षण मिळेल :- जर पुरुष पॉलिसीधारकाचे वय 30 वर्षे असेल आणि एसबीआय कर्मचारी नसेल तर पॉलिसीच्या कालावधीसाठी अडीच कोटी रुपयांच्या कव्हरसाठी 10 वर्षांपर्यंत वर्षाकाठी 35849 रुपये प्रीमियम द्यावे लागेल. महिलेचे वयही 30 वर्षे असावे. यामध्येही कव्हरेज आणि पॉलिसीची मुदत समान आहे.

Advertisement

पॉलिसीमध्ये कोण गुंतवणूक करू शकते :- ते जाणून घ्या एसबीआय लाइफमध्ये ही पॉलिसी घेण्यासाठी किमान वय 18 वर्षे आणि कमाल वय 65 वर्षे असावे. मूलभूत विमा रक्कम किमान 20 लाख रुपये आणि कमाल 2.5 कोटी रुपये आहे.

प्रीमियम मोड वार्षिक, सहामाही, तिमाही आणि मासिक आहे. प्रीमियम मोडमध्ये, 3 महिन्यांपर्यंत प्रीमियमचे आगाऊ पैसे द्यावे लागतात. एसबीआय लाइफच्या या पॉलिसीदरम्यान मृत्यू झाल्यास, नामित किंवा कायदेशीर वारस याना वार्षिक प्रीमियमच्या 10 पट किंवा मृत्यूपर्यंत जमा झालेल्या प्रीमियमच्या 105% रिटर्न मिळतात.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

li