Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

व्यवसाय करायचाय ? देशातील ‘ही’ सरकारी कंपनी देतेय सीएनजी पंप उघडण्याची संधी ; ‘असा’ करा अर्ज

अहमदनगर Live24 टीम, 27 मार्च 2021:-देशातील नवरत्न कंपन्यांपैकी एक राज्य सरकारी गेल यांनी निवेदनात म्हटले आहे की गेल गॅसच्या वतीने मुख्य महाव्यवस्थापक विवेक वाठोडकर आणि सीपीआयएलचे अध्यक्ष व व्यवस्थापकीय संचालक नितीन खर यांनी या करारावर स्वाक्षरी केली.

कंपनीच्या निवेदनानुसार, या कराराअंतर्गत सीपीआयएल बेंगळुरूमध्ये 100 सीएनजी स्थानके उभारेल आणि गेल गॅसच्या संबंधित सुविधा चालवणार आहे. या दोन्ही कंपन्यांच्या सहभागाने सीएनजी पंप बसविण्यासाठी निविदा काढण्यात येणार आहे.

Advertisement

वास्तविक कंपन्या देशात सीएनजी पंप बसविण्यासाठी निविदा काढतात. जर तुम्ही निविदेच्या अटी पूर्ण केल्या तर तुम्हाला निविदादेखील मिळू शकेल.

100 सीएनजी पंप उघडले जाणार आहेत :- या डीलरशिप करारा अंतर्गत येत्या तीन वर्षांत 100 सीएनजी बसविण्यात येणार आहेत. नवीन सीएनजी स्थानके शहरातील प्रमुख विभागांत किंवा सीपीआईएलच्या वाहन एलपीजी खुदरा केंद्रांमध्ये बसवण्यात येतील.

Advertisement

52 शहरांच्या नेटवर्कवर काम :- सध्या गेल गॅसने शहरातील 55 सीएनजी स्थानके उघडली आहेत. गेल गॅस सार्वजनिक क्षेत्र गेल (इंडिया) लि. ची उपकंपनी आहे कंपनी 52 शहरांमध्ये सिटी गॅस नेटवर्क कार्यान्वित करीत आहे. सीपीआय ही एक खाजगी गॅस रिटेलिंग कंपनी आहे आणि 22 राज्यात 209 वाहन एलपीजी स्थानके आहेत.

या कंपन्या डिलरशिप देतात :- गेल इंडिया लिमिटेड व्यतिरिक्त इंद्रप्रस्थ गॅस लिमिटेड, महानगर गॅस लिमिटेड, एचपीसीएल, गुजरात राज्य पेट्रोलियम कॉर्पोरेशन लिमिटेड या कंपन्या सीएनजी पंप डीलशिपसाठी आवेदन काढतात. आपण या कंपन्यांच्या वेबसाइटद्वारे डिलरशिपची माहिती मिळवू शकता.

Advertisement

अर्ज कसा करावा :- गॅस आणि तेल क्षेत्राशी संबंधित कंपन्या वेळोवेळी आवेदन काढत असतात. त्याच वेळी, एखाद्या विशिष्ट क्षेत्रात पंप सुरू करायचे असतील तर त्यांच्या जाहिराती देखील वर्तमानपत्रात आल्या आहेत.

आपण या कंपन्यांच्या वेबसाइटद्वारे अर्जाशी संबंधित सर्व माहिती मिळवू शकता. त्याच वेळी, आपण या कंपन्यांच्या जवळच्या केंद्रावर जाऊन अधिक माहिती मिळवू शकता. वेगवेगळ्या कंपन्यांमध्ये वेगवेगळ्या प्रक्रिया असतात.

Advertisement

परंतु या सर्वांमध्ये काही गोष्टी सामान्य आहेत. उदाहरणार्थ, आपण भारताचे नागरिक असले पाहिजे, आपल्याला पत्त्याच्या रूपात काही कागदपत्रे द्यावी लागतील. त्याच वेळी, प्रत्येक कंपन्यांची सुरक्षा रक्कम भिन्न असते. कंपनीला ज्या ठिकाणी डीलरशिप द्यायची आहे त्यावर ते अवलंबून आहे.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li