Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

सोने खरेदी करायचे असेल तर ही बातमी वाचाच …

अहमदनगर Live24 टीम, 30 मार्च 2021:- जर तुम्हाला सोनं खरेदी करायचं असेल तर तुमच्याकडे चांगली संधी आहे. गेल्या कित्येक आठवड्यांमध्ये सोने 45,000 रुपयांच्या आसपास राहला आहे. प रंतु आता दर 10 ग्रॅमच्या किंमतीही 44,000 रुपयांच्या खाली आल्या आहेत.

जागतिक निर्देशांमुळे काल सोन्याचे दर 10 ग्रॅम 792 रुपयांनी घसरून 43850 रुपयांवर बंद झाले. सोमवारी सोन्याचे एमसीएक्स वायदा 44,000 च्या खाली घसरला. यावेळी, सोने इंट्राडेच्या किमान पातळीलाही प्रति 10 ग्रॅम 43320 रुपयांची पातळी गाठली.

Advertisement

तथापि, MCXवरील एप्रिलच्या सोन्याच्या सोन्याच्या 250 रुपयांची किंचित वाढ दिसून आली आहे, तरीही किंमत 44,000 रुपयांच्या खाली आहे. मागील आठवड्याकडे नजर टाकल्यास, गेल्या आठवड्याच्या सोमवारी सोन्याचे दर 10 ग्रॅम 44905 रुपये होते, तेव्हापासून सोने 1000 रुपयांपेक्षा स्वस्त झाले आहे.

जसजसे जगभरातील कोरोना लसीकरण वेग धरत आहे तसतसे लोक गुंतवणुकीच्या इतर पर्यायांकडे वळत आहेत. त्यामुळे सोन्याच्या किंमतीत घट होत आहे. मात्र तज्ञ सांगत आहेत की ही परिस्थिती फार काळ टिकणार नाही.

Advertisement

जगातील बहुतेक शेअर बाजारांसह भारतीय स्टॉक एक्सचेंजनेही वेग पकडला आहे. त्यामुळे फायद्यासोबतच नुकसान होण्याची शक्यताही वाढत आहे. अशा परिस्थितीत मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूकदार पुन्हा सर्वात सुरक्षित पर्याय म्हणून सोन्याकडे वळतील.

यामुळे सोन्याच्या किंमतींची वाटचाल पुन्हा एकदा वरच्या दिशेने सुरू होईल. असा अंदाज आहे की या वर्षात सोने 63000 रुपयांवर जाण्याची शक्यता आहे. तज्ञांचे म्हणणे आहे की सोन्याच्या किंमतींमध्ये होणाऱ्या कमीची अनेक कारणे आहेत.

Advertisement

यातील सर्वात मोठे कारण म्हणजे जगभरात कोरोना लसीकरणाला आलेला वेग. नव्या लसीबद्दल दररोज येणाऱ्या सकारात्मक बातम्यांमुळे आर्थिक हालचाली वाढत आहेत तर इतर चलनांच्या तुलनेत डॉलर मजबूत झाल्यानेही यावर परिणाम होत आहे.

गेल्या वर्षी म्हणजेच मार्च 2020 मध्ये सोन्याचे दर 10 ग्रॅम 38,800 रुपये होते, जे आता 45,000 वर आले आहे. म्हणजेच गेल्या 1 वर्षात सोन्याने सुमारे 17% परतावा दिला.

Advertisement

मागील 5 वर्षांबद्दल बोलायचे झाल्यास सोन्याने 61% परतावा दिला. मार्च 2016 रोजी सोन्याचे दर प्रति दहा ग्रॅमच्या 28000 रुपयांच्या जवळ होते.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li