Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

ह्या कारणामुळे वाढल्या सोने-चांदीच्या किमती….

अहमदनगर Live24 टीम, 6 एप्रिल 2021 :-जागतिक बाजारपेठेत झालेल्या बदलामुळे आठवड्याच्या दुसऱ्या दिवशी सोन्या-चांदीच्या किमती वाढल्या.

मंगळवारी दिल्ली सराफा बाजारात सोन्याचा भाव प्रति १० ग्रॅम ८३ रुपयांनी वाढून ४५,०४९ रुपये झाला, तर चांदीची किंमत ६२ रुपयांनी वाढून प्रतिकिलो ६४,६५० रुपये झाली. HDFC सिक्युरिटीजचे वरिष्ठ विश्लेषक (कमोडिटीज) तपन पटेल यांच्या म्हणण्यानुसार,

Advertisement

डॉलरच्या कमकुवतपणामुळे आणि कोरोना साथीच्या चिंतेमुळे सोन्याला आधार मिळाला. वायदा बाजारात सोन्या-चांदीचे भाव जास्त होते. जून वायदा सोन्याचे भाव ०.४३ टक्क्यांनी म्हणजेच १९३ रुपयांच्या वाढीसह प्रति १० ग्रॅम ४५,५४२ रुपयांवर व्यापार करीत आहेत.

त्याचबरोबर चांदीच्या दरात १.०३ टक्के किंवा ६६३ रुपयांनी वाढ झाली. चांदीचा भाव ६५,२२४ रुपये होता. केडिया अ‍ॅडव्हायझरीचे संचालक अजय केडिया यांच्या म्हणण्यानुसार, यंदा जूनपर्यंत सोन्याची किंमत प्रति १० ग्रॅम ४७ हजार रुपयांपर्यंत पोहोचू शकेल.

Advertisement

या वर्षाच्या अखेरीस सोने ४८ ते ५० हजारांपर्यंत जाण्याची शक्यता आहे. परंतु कोरोना प्रकरणात मोठी वाढ झालीय, तर येत्या काही दिवसांत सोन्याच्या किमतीत वाढ होऊ शकते. देशात सोन्याचा वापर झपाट्याने वाढत आहे.

मागील वर्षाच्या तुलनेत मार्चमध्ये देशातील सोन्याची आयात (आयात) ४७१% वाढून १६० टन झाली. हे सोन्याच्या वाढत्या मागणीमागे हे कारण असल्याचं सांगितलं जात आहे. यावर्षी जानेवारी ते मार्च या तिमाहीत देशाने एकूण ३२१ टन सोन्याची आयात केली होती,

Advertisement

तर गेल्या वर्षी याच तिमाहीत केवळ १२४ टन सोन्याची आयात झाली होती. भारत दरवर्षी ७००-८०० टन सोन्याचा व्यापार होतो, त्यापैकी 1 टन भारतात उत्पादन होते आणि उर्वरित आयात केले जाते.

देशातील सोन्याची आयात २०२० मध्ये ३४४.२ टन इतकी होती, जी मागील वर्षीच्या तुलनेत ४७% टक्क्यांनी कमी आहे. २०१९ मध्ये ती ६४६.८ टन होती. पृथ्वी फिनमार्टचे दिग्दर्शक मनोजकुमार जैन म्हणतात की,

Advertisement

देश पुन्हा एकदा कोरोनाचा कहर झेलत आहे, त्यामुळे वर्षाच्या अखेरीस सोन्याची किंमत ४८ हजार रुपयांपर्यंत पोहोचू शकते. मार्चच्या सुरुवातीस सोने ४४ हजारांपर्यंत खाली आले होते, परंतु आता पुन्हा किमती वाढल्या

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li