Ahmednagarlive24.com
Breaking News Updates Of Ahmednagar

‘या’ दिवसापासून सर्व कार्यालयांतील कर्मचाऱ्यांना मिळणार लस

अहमदनगर Live24 टीम, 7 एप्रिल 2021 :-खासगी असो की सरकारी सर्व कार्यालयांमध्ये कोरोना लस देण्यात यावी, वयाची मर्यादा केवळ ४५ वर्षे असेल, परंतु आता लसीकरणामध्ये गती येण्याची अपेक्षा आहे.

सरकारच्या आदेशानुसार, प्रत्येक लसीकरण केंद्रावर दररोज किमान १०० लोकांना लसी देण्यात यावी, अशा सूचना केंद्र सरकारने सर्व राज्यांना पत्र लिहून दिल्या आहेत. कोरोनाची गती भारतात वेगाने वाढत आहे.

Advertisement

केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाच्या मते, गेल्या २४ तासांत देशभरात कोरोना व्हायरसचे १.१५ लाख नवीन रुग्ण आढळले आहेत, तर या काळात ६३० लोकांचा मृत्यू झाला आहे. यापूर्वी सोमवारी, ५ एप्रिल रोजी कोरोना व्हायरसचे १.०३ लाख प्रकरणे नोंदली गेली.

गेल्या २४ तासांत नवीन प्रकरणे आल्यानंतर देशात कोरोना व्हायरसची एकूण संख्या आता १२,७९९,७४६ पर्यंत पोहोचली आहे, तर सक्रिय प्रकरणांची संख्या ८,००,००० च्या वर गेली आहे. देशात सध्या ४३,७७९ अॅक्टिव्ह केसेस आहेत.

Advertisement

केंद्र सरकारच्या या आदेशामुळे त्या कंपन्यांनाही मदत होईल, ज्यांनी आपल्या कर्मचाऱ्यांसाठी मोफत लसीकरणाची मागणी केली होती. आता अशा कंपन्याच नव्हे तर ११ एप्रिलपासून सर्व कंपन्यांमध्ये कोरोना लसीकरण सुरू होईल.

कोरोना ही लस सरकारी किंवा खाजगी असो, ४५ वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या प्रत्येक व्यक्तीस उपलब्ध करुन दिली जाईल, असे सरकारने म्हटले आहे. केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने कोरोना विषाणूची चाचणी बदलली आहे आणि नमुना चाचणी फॉर्ममध्ये नवीन स्तंभ जोडला आहे.

Advertisement

या स्तंभात, कोरोना चाचणी दरम्यान, लोकांना लस बद्दल माहिती द्यावी लागेल आणि आतापर्यंत त्यांना ही लस मिळाली आहे की नाही ते सांगावे लागेल.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्वि

Advertisement
li