Breaking News Updates Of Ahmednagar

मुकेश अंबानी केवळ दान देण्यातच नव्हे तर कर भरण्यातही आहेत सर्वांत पुढे ; भरलेल्या कराची रक्कम पाहून चक्रावतील डोळे

अहमदनगर Live24 टीम, 16 एप्रिल 2021 :-कोरोना महामारीच्या या युगात अब्जाधीश मुकेश अंबानी यांची कंपनी रिलायन्स इंडस्ट्रीजने विनामूल्य ऑक्सिजन पुरवण्याची घोषणा केली आहे.

मुकेश अंबानी यांनी कोरोनाविरुध्द काहीतरी दान केल्याची ही पहिली वेळ नाही, मागील वर्षापूर्वी रिलायन्सने अनेक महत्त्वपूर्ण पावले उचलली होती. मुकेश अंबानी केवळ चैरिटीमध्येच नाहीत तर कर देण्याच्या बाबतीतही पुढे आहेत.

Advertisement

किती कर भरला :- गेल्या वर्षी जुलैमध्ये मुकेश अंबानी यांनी रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या 43 व्या वार्षिक सभेला संबोधित केले. या संबोधित करताना त्यांनी सांगितले होते की रिलायन्स ही देशातील सर्वाधिक वस्तू व सेवा कर (जीएसटी) आणि व्हॅट भरणा कंपनी आहे.

रिलायन्सने जीएसटी आणि व्हॅट रक्कम म्हणून 69,372 कोटी रुपये दिले आहेत. कोणत्याही भारतीय कंपनीने दिलेली ही सर्वाधिक रक्कम आहे. एवढेच नव्हे तर गेल्या आर्थिक वर्षात रिलायन्स इंडस्ट्रीजने 8 हजार कोटींपेक्षा जास्त आयकर जमा केला होता.

Advertisement

कोरोना कालावधीत केली आहेत ही कामे:- मुकेश अंबानी यांच्या रिलायन्सने बरीच महत्त्वपूर्ण पावले उचलली आहेत. गेल्या वर्षी रिलायन्स समूहाने संक्रमित रूग्णांसाठी मुंबईत 100 बेडचे केंद्र सुरू केले.

रिलायन्सने असा दावा केला होता की कोरोना विषाणूच्या रुग्णांसाठी हे देशातील पहिले समर्पित रुग्णालय आहे. त्याचवेळी रिलायन्सने पीएम केयर्स फंडात 500 कोटी रुपये देण्याची घोषणा केली होती.

Advertisement

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी कोरोना नावाच्या या साथीसाठी लढण्यासाठी पंतप्रधान केयर्स फंड तयार केला आहे.

भारताच्या अव्वल देणगीदारांच्या यादीत मुकेश अंबानी तिसर्‍या क्रमांकावर आहेत. हारून इंडियाच्या परोपकारी लोकांच्या यादीनुसार, आथिर्क वर्ष 2019-20 मध्ये रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी आणि त्यांच्या कुटुंबीयांनी 458 कोटी दान दिले आहेत.

Advertisement

मुकेश अंबानींची संपत्ती किती ? :- ब्लूमबर्ग बिलियनेर्स इंडेक्सच्या वृत्तानुसार, मुकेश अंबानी यांची एकूण मालमत्ता सुमारे 73.3 अब्ज डॉलर्संपेक्षा जास्त आहे. अब्जाधीशांच्या क्रमवारीत मुकेश अंबानी सध्या 12 व्या स्थानावर आहेत.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
Advertisement
li