Breaking News Updates Of Ahmednagar

आता गुगल मॅप्स कोरोना व्हॅक्सिनेशनसाठी करणार ‘अशी ‘ मदत ; वाचा अन फायदा घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 17 एप्रिल 2021 :- जगातील सर्वात मोठा कोरोना लसीकरण कार्यक्रम 16 जानेवारीपासून भारतात सुरू झाला आहे. यासाठी देशभर लसीकरण केंद्रे तयार केली गेली आहेत जेणेकरुन लोकांना सहज लस डोस देता येतील.

आता गुगल मॅप्सने एक नवीन प्रोग्रॅम सुरू केला आहे, त्याअंतर्गत तुम्हाला लसीकरण केंद्रांची माहिती काही प्रमाणात मिळेल म्हणजेच तुम्हाला तुमच्या आसपास लसीकरण कोठे होत आहे याची माहिती मिळेल.

Advertisement

भारतात कोरोना प्रकरणे दररोज जास्त संख्येने प्राप्त होत आहेत, ज्यामुळे लोकांमध्ये लसीची मागणी वाढली आहे. सध्या भारतातील दोन कोरोना विषाणूच्या लसींना भारतीय औषध नियामकांकडून तातडीची मान्यता मिळाली आहे.

त्यात ऑक्सफोर्ड विद्यापीठाची अ‍ॅस्ट्रॅजेनेका लस असून ती सीरम इन्स्टिट्यूट ऑफ इंडिया तयार करत आहे आणि भारतीय वैद्यकीय संशोधन परिषद (आयसीएमआर) च्या वतीने हैदरबादस्थित भारत बायोटेक यांनी विकसित केली आहे.

Advertisement

अशा पद्धतीने काम करेल Google Maps – जेव्हा Google Maps यूजर्स द्वारा अ‍ॅपवर लसीकरण केंद्रे शोधली जातील तेव्हा जवळपासची सर्व केंद्रे त्यांच्या स्क्रीनवर दर्शविली जातील. हे अॅप वापरकर्त्यांना हे केंद्र खुला आहे की नाही याची माहितीही देईल.

लसीकरणासंदर्भात Google सर्वकाही सहकार्य करेल: Google हेल्थ गुगल हेल्थचे चीफ हेल्थ ऑफिसर करेन डिसाल्वो सांगतात की गुगल मॅपच्या नवीन फीचरमुळे लोकांना जवळपासचे लसीकरण केंद्र शोधणे सोपे होईल आणि अ‍ॅपच्या माध्यमातून ते केंद्रांवर पोहचू शकतील आणि लसीचा डोस घेऊ शकतील.

Advertisement

डीसाल्वो म्हणाले की, याद्वारे केवळ नजीकच्या लसीकरण केंद्राची माहिती उपलब्ध होणार नाही तर शेजारच्या कुठल्या केंद्रावर ही लस उपलब्ध आहे आणि लसीकरण केंद्र किती दूर आहे हे आपणास कळेल.

डीसाल्वो यांनी आपल्या ब्लॉगपोस्टमध्ये म्हटले आहे की जगातील 100 टक्के लोकांना, प्रत्येकाला कोरोनाची लस मिळाल्याशिवाय कोणीही साथीच्या आजारापासून 100 टक्के सुरक्षित नाही.

Advertisement

सर्वात मोठे आव्हान म्हणजे लवकरात लवकर विविध देशांमध्ये राहणाऱ्या लोकांना ही लस उपलब्ध करुन देणे. डिसाल्वो म्हणतात की Google आणि त्याचे अन्य एप्लीकेशंस सर्वांना लसीकरण सारखी महत्त्वाची कामे पूर्ण करण्यासाठी सर्वतोपरी मदत करेल.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
Advertisement
li