Breaking News Updates Of Ahmednagar

टेस्लाचे मालक, अब्जाधीश एलोन मस्क यांची आहे ‘ही’ आवडती कार ; एकेकाळी मॅकेनिकलला देण्यासाठीही नव्हते पैसे

अहमदनगर Live24 टीम, 17 एप्रिल 2021 :- अमेरिकेची आघाडीची इलेक्ट्रिक कार निर्माता टेस्ला लवकरच भारतात आपला व्यवसाय सुरू करणार आहे, यासाठी त्याने बंगलोरमध्ये पहिला प्रकल्प उभारण्यासाठी रजिस्ट्रेशन संबंधी सर्व औपचारिकता पूर्ण केली आहे.

जरी आपण या टेस्लाच्या कारंबद्दल सर्व काही माहिती वाचले असेल, परंतु टेस्ला मालक एलोन मस्कची आवडती कार कोणती आहे हे आपल्याला माहिती आहे का?

Advertisement

चला जाणून घेऊया .. एलोन मस्क केवळ कार विकत नाही, तर ते स्वत: कार प्रेमी आहे असून त्यांच्याकडे कारचा संग्रह आहे.

सर्वात देखण्या कारची देखभाल त्याने 1978 च्या बीएमडब्ल्यू 20२०i ची केली जी त्यांनी १ 199 199 in मध्ये सेकंड हँड खरेदी केली, ही कार एलोन मस्कची पहिली कार म्हणून ओळखली जाते. यामध्ये त्याने कायम ठेवलेली सर्वात मोहक कार म्हणजे 1978 मधील BMW320i ही त्याने 1994 मध्ये सेकंड हँडमध्ये खरेदी केली.

Advertisement

याच कराल एलन मस्क यांची पहिली कार मानले जाते. त्यानंतर मस्कने आपल्या भावासोबत एक सॉफ्टवेअर कंपनीची स्थापना केली आणि त्यात मिळालेल्या बोनसने त्याने 1967 जग्वार ईटाइप कार खरेदी केली.

त्यानंतर त्याने आणखी एक कार खरेदी केली जी मॅकलरेन एफ 1 होती. इलोन मस्कच्या सर्व मोटारींपैकी ही एकमेव कार आहे जी मस्कने सर्वात जास्त चालविली.

Advertisement

सद्यस्थितीबद्दल पहिलेतर त्याने स्वत: च्या टेस्ला रोडस्टर कारला मोडिफाई करून स्पेसएक्स फाल्कन हेवी रॉकेटचे स्वरूप दिले आहे. एवढेच नाही तर त्याने या कारमध्ये एक मानवी आकृति सुद्धा ठेवली आहे, ज्याला स्टार मॅन असे नाव देण्यात आले आहे.

आता एलोन मस्कच्या आवडीच्या कारबद्दल बोलाल तर , माध्यमांच्या वृत्तानुसार ती कार टेस्ला मॉडेल एस आणि टेस्ला मॉडेल एक्स आहे, ज्याची सुरुवातीची किंमत 60 लाख रुपये आहे, जी टॉप मॉडेलपर्यंत 2 कोटी रुपयांपर्यंत जाते.

Advertisement

मेकॅनिकलाही द्यायला पैसे नव्हतेः टेस्लाचा मालक एलोन मस्ककडे मेकॅनिकला देण्यासाठी कधीच पैसे नव्हते. त्यांच्याकडे मेकॅनिकने कार दुरुस्त करण्यासाठी पुरेसे पैसे नव्हते.

सर्व त्रासानंतरही त्याने हार मानली नाही आणि स्वतःच कारची दुरुस्ती करण्यास सुरवात केली. जर गाडीचे भाग विकत घेण्यासाठी पैसे नसतील तर ते जवळच्या स्क्रॅप शॉपमधून जुने भाग आणून ते दुरुस्त करून गाडीस लावत असत.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li