Breaking News Updates Of Ahmednagar

म्युच्युअल फंडमध्ये गुंतवणूक करायचीय ? 19 एप्रिल पासून ओपन होतायेत दोन नविन ऑप्शन ; वाचा अन फायदा घ्या

अहमदनगर Live24 टीम, 17 एप्रिल 2021 :- जर आपण सध्या म्युच्युअल फंडाच्या गुंतवणूकीसाठी नवीन पर्याय शोधत असाल तर पुढील आठवड्यात 19 एप्रिल रोजी तुम्हाला 2 नवीन पर्यायांमध्ये गुंतवणूक करण्याची संधी आहे. फंड हाऊस मिरे एसेटने भारतात प्रथमच दोन एनवायएसई फँग + फंड सुरू केले आहेत.

ही आहेत मिराएसेट अ‍ॅसेट एनवायएसई फॅंग + ईटीएफ आणि मिरा एसेट एनवायएसई फॅंग + ईटीएफ फंड. दोघांची नवीन फंड ऑफर म्हणजेच 19 एप्रिलला एनएफओ सुरू होईल. ईटीएफसाठी, तो 30 एप्रिल 2021 रोजी बंद होईल. आणि फंड ऑफ फंड साठी 3 मे 2021 बंद होईल.

Advertisement

किमान 5000 रुपयांची गुंतवणूक – मिरे एसेट NYSE FANG+ ETF ही एक ओपन-एन्ड स्कीम आहे जी NYSE FANG+ टोटल रिटर्न इंडेक्सला प्रतिबिंबित करते किंवा ट्रॅक करते. तर दूसरा प्रोडक्ट मिरे एसेट NYSE FANG+ETF Fund of Fund एक ओपन एंडेड फंड ऑफ फंड स्कीम आहे जी प्रामुख्याने मिरे अ‍ॅसेट एनवायएसई फॅंग + ईटीएफमध्ये गुंतवणूक करतो.

एनएफओ दरम्यान दोन्ही योजनांमध्ये प्रारंभिक किमान गुंतवणूक 5000 रुपये असेल आणि नंतर एका रुपयाच्या एकाधिक रूपात गुंतवणूक केली जाऊ शकते.

Advertisement

मुख्य मुद्दे – एनवायएसई फॅंग + इंडेक्स एक समान वेटेड (equal weighted Index ) इंडेक्स आहे जो तंत्रज्ञान आणि ग्राहक विवादास्पद क्षेत्रांचे प्रतिनिधित्व करण्यासाठी डिझाइन केलेले समान भारित निर्देशांक आहे. तेथे जास्त ग्रोथ होणारे स्टॉक आहेत.

– एनवायएसई फॅंग + इंडेक्स भारतीय गुंतवणूकदारांना फेसबुक, Amazon , Apple , नेटफ्लिक्स, अल्फाबेट (गूगल), टेस्ला, ट्विटर इत्यादी ग्लोबल इनोवेशन लीडर्समध्ये एक्सपोजर देतो.

Advertisement

– ही क्षेत्रे आणि कंपन्या लॉन्ग टर्म मेगा ट्रेंड प्रतिबिंबित करतात. त्यांच्यात अर्थव्यवस्था, व्यवसाय आणि समाज बदलण्याची शक्ती आहे.

बोस्टन कन्सल्टन्सी गटाच्या मते, न्यूयॉर्क स्टॉक एक्सचेंजमधील दहा पैकी सात कंपन्या किंवा एनवायएसई फॅंग + इंडेक्सने 2020 मध्ये पहिल्या 50 कंपन्यांमध्ये स्थान मिळवले आहे. यापैकी चार कंपन्या सतत नाविन्य काहीतरी आणत असतात.

Advertisement

– फॅंग + इंडेक्समधील भारतीय गुंतवणूकदारांना रुपयातील कमजोरीचा फायदा मिळेल.

– गेल्या पाच वर्षांत, एनवायएसई फॅंग + इंडेक्सने NASADQ 100 index and NIFTY 50 index ला मागे टाकला आहे. रिस्क प्रोफाइल नुसार खूप चांगले उत्पन्न दिले आहे.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li