Breaking News Updates Of Ahmednagar

अनेक राज्यात लॉकडाउन ; जाणून घ्या त्याने इकॉनमीचे काय आणि किती नुकसान होईल

अहमदनगर Live24 टीम, 20 एप्रिल 2021 :-कोरोनाच्या दुसर्‍या लाटेचा दिल्ली आणि महाराष्ट्रात वाईट परिणाम झाला आहे. दिल्लीनेही या संपूर्ण आठवड्यासाठी लॉकडाउन लावले आहे.

त्याचप्रमाणे महाराष्ट्रातही अनेक निर्बंध लागू करण्यात आले आहेत. अशीच लॉकडाउन अन्य काही राज्यात लागू होण्याची शक्यता आहे. या लॉकडाऊनचा अर्थकारणावर काय परिणाम होईल हे आपणास माहित आहे काय? चला जाणून घेऊयात –

Advertisement

एक महिना लॉकडाउन, तर जीडीपीमध्ये अशी घट :- अमेरिकन ब्रोकरेज कंपनी बोफा सिक्युरिटीज ने सोमवारी असा इशारा दिला की,

जर भारतातील राष्ट्रीय स्तरावर महिन्याभराची ‘लॉकडाउन’ लागू केली गेली तर जीडीपी मध्ये दोन टक्क्यांची घसरण होऊ शकते.

Advertisement

कोविड साथीच्या रोगाचा प्रसार रोखण्यासाठी स्थानिक पातळीवर लॉकडाउन लादण्यात येईल, अशी अपेक्षा ब्रोकरेज कंपनीने व्यक्त केली आहे.

अर्थव्यवस्थेला धोका :- बोफा सिक्युरिटीजच्या विश्लेषकांनी त्यांच्या अहवालात म्हटले आहे की कोविडचे एका महिन्यापूर्वी 35,000 प्रकरणे येत होती. त्याची संख्या आता सातपट वाढून 2.61 लाखांपेक्षा जास्त झाली आहे. यामुळे प्रारंभिक टप्प्याचे पुनरुज्जीवन होण्याचा धोका आहे.

Advertisement

अहवालानुसार, “कोविड -19 ची दुसरी लाट राष्ट्रीय स्तरावर” लॉकडाऊन “शिवाय संपेल की नाही हे पाहणे बाकी आहे. राष्ट्रीय स्तरावर, जरी एका महिन्यासाठी लॉकडाउन लादले गेले तरी जीडीपीला एक ते दोन टक्क्यांपर्यंत नुकसान होऊ शकतो.

 काटेकोरपणे पालन :- या अहवालात म्हटले आहे की, “जास्त आर्थिक किंमत पाहता आमचा अंदाज आहे की केंद्र व राज्य सरकार कोविड -19 ला रोखण्यासाठी रात्रीचे कर्फ्यू आणि स्थानिक पातळीवरील लॉकडाउन आदी उपाययोजना करेल.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li