ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

सुवर्ण संधीः एफडीवर मिळतेय 7.90% व्याज, जाणून घ्या बँकेचे नाव

अहमदनगर Live24 टीम, 10 मे 2021 :- नियमित बचत खात्याच्या तुलनेत मुदत ठेव (एफडी) एक उत्तम गुंतवणूक पर्याय आहे. कारण आपल्याला येथे अधिक व्याज मिळते.

निर्दिष्ट कालावधीसाठी जमा केलेल्या पैशांवर आपल्याला व्याज दिले जाते. हा व्याज दर आपण निवडलेल्या कालावधीनुसार कमी-अधिक असू शकतो.

Advertisement

हे व्याज दर बँक आणि ठेवीच्या आधारे ठरविले जाऊ शकतात. ठेवीदार सामान्यत: दोन प्रकारचे असतात ज्यात सामान्य नागरिक आणि ज्येष्ठ नागरिक यांचा समावेश आहे.

यावेळी, मोठ्या बँकांमधील एफडीवरील व्याजदर फार चांगले नाहीत. परंतु काही लहान बँका अजूनही चांगले व्याज दर देत आहेत. जाणून घेऊयात सर्वोत्तम व्याज दर कुठे दिला जात आहे.

Advertisement

जास्त व्याज कोणाला मिळते ? :- सामान्य नागरिकांपेक्षा ज्येष्ठ नागरिकांसाठी व्याज दर सामान्यतः जास्त असतात. मुदत ठेवीमध्ये गुंतवणूक करताना आपल्याला व्याज दर, तरलता व्यतिरिक्त उत्तम फायदा मिळतो. आपत्कालीन परिस्थितीत पैसे मिळविण्यासाठी आपण आपली एफडी तोडू शकता. मुदत ठेव योजनांमध्ये मॅच्युरिटी कालावधी भिन्न असतो, जे गुंतवणूकदार त्यांच्या सोयीनुसार निवडू शकतात.

किती कालावधी ? :- आपण सात दिवस ते दहा वर्षांच्या एफडीमध्ये गुंतवणूक करू शकता. तुम्हाला 1-2 वर्षाचे टार्गेट पूर्ण करण्यासाठी एफडी मिळवायची असेल तर काही बँकांमध्ये तुम्ही 7.90 टक्के व्याज घेऊ शकता. चला या बँकांची नावे आणि दिले जाणारे व्याजदर जाणून घेऊया.

Advertisement

1 वर्षाचे व्याज दर एक :- वर्षाच्या एफडी व्याजदराबद्दल पाहिले तर श्रीराम सिटी युनियन फायनान्समध्ये सामान्य नागरिकांसाठी 7.25 टक्के आणि ज्येष्ठ नागरिकांना 7.65 टक्के, उत्कर्ष स्मॉल फायनान्स बँकेतील सामान्य नागरिकांना 6.75 टक्के

आणि ज्येष्ठ नागरिकांना 7.25 टक्के, ईएसएएफमधील सामान्य स्मॉल फायनान्स बँक, नागरिकांना 6.50 टक्के आणि ज्येष्ठ नागरिकांना 7.00 टक्के, उज्जीवन स्मॉल फायनान्स बँकेत सामान्य नागरिक आणि ज्येष्ठ नागरिकांना 6.50 टक्के व्याज, इंडसइंड बँकेतील सामान्य नागरिकांना 6.50 टक्के आणि ज्येष्ठांना 7.00 टक्के व्याज मिळत आहे.

Advertisement

 2 वर्षांचे व्याज दर दोन :- वर्षांच्या एफडी व्याजदराबद्दल पाहिले तर श्रीराम सिटी युनियन फायनान्समध्ये सामान्य नागरिकांसाठी 7.50 टक्के आणि ज्येष्ठ नागरिकांसाठी 7.90 टक्के, उत्कर्ष स्मॉल फायनान्स बँकेत सामान्य नागरिकांसाठी 6.75 टक्के आणि ज्येष्ठ नागरिकांसाठी

7.25 टक्के, सूर्योदय स्मॉल फाइनेंस बँकेत सामान्य नागरिकांना 6.75 टक्के आणि ज्येष्ठ नागरिकांना 7.25 टक्के, इंडसइंड बँकमध्ये सामान्य नागरिकांना 6.50 टक्के आणि ज्येष्ठ नागरिकांना 7.00 टक्के व्याज मिळत आहे. त्याचप्रमाणे दोन्ही प्रकारच्या गुंतवणूकदारांना उजीवन स्मॉल फायनान्स बँकेत 6.50-6.50 टक्के व्याज मिळत आहे. जर तुम्ही जेष्ठ नागरिक असाल आणि श्री राम सिटी युनियन फायनान्समध्ये एफडी घेतली तर तुम्हाला 7.90% व्याज मिळेल.

Advertisement

गुंतवणूक करावी किंवा नाही :- व्याज दर लक्षात घेता या बँकांमध्ये एखादी व्यक्ती गुंतवणूक करू शकते. तुमच्या सोयीनुसार तुम्ही कोणत्याही बँकेत गुंतवणूक करु शकता. आपल्या कुटुंबातील एखाद्या ज्येष्ठ नागरिकाच्या नावे एफडी केल्यास आपण अधिक व्याज मिळवू शकता.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर

Advertisement
li