ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

जबरदस्त रिटर्न: अवघ्या 3 महिन्यांत वर्षभराच्या एफडीपेक्षा अधिक रिटर्न देणार्‍या स्कीम ; जाणून घ्या सविस्तर…

अहमदनगर Live24 टीम, 10 मे 2021 :-म्युच्युअल फंड खूप चांगले रिटर्न देतात. जर तुम्हाला हे बघायचे असेल तर म्युच्युअल फंड योजनांच्या केवळ 3 महिन्यांचे रिटर्न पाहा.

अनेक म्युच्युअल फंड योजनांनी केवळ 3 महिन्यांत बँकांच्या 1 वर्षाच्या एफडीपेक्षा दुप्पट रिटर्न दिले आहेत. याक्षणी बँका त्यांच्या 1 वर्षाच्या एफडीवर सहसा सुमारे 6% व्याज देत असतात, परंतु अनेक चांगल्या म्युच्युअल फंड योजनांनी केवळ 3 महिन्यांत 14% पेक्षा जास्त रिटर्न दिले आहेत.

Advertisement

इक्विटी म्युच्युअल फंड काय आहेत ते जाणून घ्या :- म्युच्युअल फंडाचे बरेच प्रकार आहेत. यापैकी एक म्हणजे इक्विटी म्युच्युअल फंड. असे म्युच्युअल फंड स्टॉक मार्केटमध्ये सूचीबद्ध कंपन्यांमध्ये त्यांच्या फंडाचा एक मोठा भाग गुंतवतात. स्टॉक मार्केट बर्‍याच वेळा कमी होत असतानाही बर्‍याच कंपन्या चांगला परतावा देतात.

म्युच्युअल फंड कंपन्यांचे व्यवस्थापक सहसा तत्सम कंपन्यांमध्ये गुंतवणूक करतात. हेच कारण आहे की बर्‍याच वेळा म्युच्युअल फंडाच्या योजना वाईट काळातही चांगले उत्पन्न देतात. * उत्तम रिटर्न्स देणाऱ्या म्युच्युअल फंड योजना जाणून घ्या

Advertisement

कोटक स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजना :- कोटक स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजनेने 3 महिन्यांत सर्वोत्कृष्ट परतावा दिला आहे. म्युच्युअल फंडाच्या या योजनेने केवळ मागील तीन महिन्यांत 14.93 टक्के परतावा दिला आहे.

म्हणजेच, जर कोणी 3 महिन्यांपूर्वी या योजनेत 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली असती तर त्याचे मूल्य आता 1.15 लाख रुपये झाले असते. येथे कोटक स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजनेची गणना एनएव्ही 7 मे 2021 च्या आधारे केली गेली आहे.

Advertisement

युनियन स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड स्कीम :- युनियन स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजनेने 3 महिन्यांत सर्वोत्कृष्ट रिटर्न दिला आहे. म्युच्युअल फंडाच्या या योजनेने केवळ मागील 3 महिन्यांत 14.74 टक्के रिटर्न दिला आहे.

म्हणजेच कोणी 3 महिन्यांपूर्वी जर या योजनेत 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली असती तर त्यावेळी त्याचे मूल्य सुमारे 1.15 लाख रुपये झाले असते. येथे युनियन स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजनेची गणना एनएव्ही 7 मे 2021 च्या आधारे केली गेली आहे.

Advertisement

अ‍ॅक्सिस स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजना :- अ‍ॅक्सिस स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजनेने 3 महिन्यांत सर्वोत्कृष्ट परतावा दिला आहे. म्युच्युअल फंडाच्या या योजनेने मागील 3 महिन्यांतच 12.91 टक्के परतावा दिला आहे.

म्हणजेच, जर कोणी 3 महिन्यांपूर्वी या योजनेत 1 लाख रुपयांची गुंतवणूक केली असती, तर यावेळी त्याचे मूल्य सुमारे 1.13 लाख रुपये झाले असते. येथे एक्सिस स्मॉल कॅप ग्रोथ म्युच्युअल फंड योजनेची गणना एनएव्ही 7 मे 2021 च्या आधारे केली गेली आहे.

Advertisement

आयसीआयसीआय स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंड योजना :- आयसीआयसीआय स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंड योजनेने 3 महिन्यांत सर्वोत्कृष्ट रिटर्न दिला आहे. म्युच्युअल फंडाच्या या योजनेने केवळ मागील 3 महिन्यांत 9.37 टक्के परतावा दिला आहे.

म्हणजेच कोणी 3 महिन्यांपूर्वी जर या योजनेत 1 लाख रुपये ठेवले असते तर त्यावेळी त्याचे मूल्य अंदाजे 1.09 लाख रुपये झाले असते. येथे आयसीआयसीआय स्मॉल कॅप म्युच्युअल फंड योजनेची गणना एनएव्ही 7 मे 2021 च्या आधारे केली गेली आहे.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

li