ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

प्रेरणादायी ! रिस्क घेत नोकरी सोडली आणि स्वत: बनला बॉस; आता दरमहा कमावतोय 40 कोटी रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 10 मे 2021 :-2015 साली जेव्हा इंटरनेट वापरणाऱ्यांच्या संख्येच्या तुलनेत भारतातील ईकॉमर्सचा आलेखही वाढत होता. या दरम्यानची ही कहाणी आहे. भरत कालिया हे बॅन अँड कंपनीच्या त्यांच्या गुरुग्राम कार्यालयात बसले होते आणि ते कंज्यूमर ड्यूरेबल्स प्रोडक्ट्स वर विचार करत होते.

जवळजवळ 20-30 वर्षांपासून पालकांनी वापरलेली घरगुती उपकरणे वापरत असलेल्या भरत याना खात्री होती की कंज्यूमर ड्यूरेबल्स सेक्टर मध्ये डिजिटल सुधारना करण्याची आवश्यकता आहे.

Advertisement

यानंतर त्याने स्वत: पुढाकार घेण्याचा निर्णय घेतला आणि आज याच कृतीतून उभ्या राहीलेल्या बिझनेसमधून भरताला दरमहा कोट्यवधी रुपये मिळतात. चला त्याने आपला व्यवसाय कसा सुरू केला ते जाणून घेऊया.

लोकांना कंफर्टेबल लाइफ पाहिजे :- भरत यांच्या म्हणण्यानुसार, लहान शहरे आणि ग्रामीण भागात राहणाऱ्या देशभरातील ग्राहकांना अधिक आरामदायक जीवन जगण्याची इच्छा होती. परंतु घरगुती उपकरणे आणि कंज्यूमर ड्यूरेबल्स त्यांच्यासाठी डिज़ाइन केली नाहीत.

Advertisement

त्यानंतर भरतने मॅनेजमेंट कन्सल्टन्सी फर्ममध्ये पाच वर्षे घालवली. त्याने एका सहकाऱ्यापासून ते टीम मॅनेजरपर्यंतचा प्रवास केला होता. पण त्याला फील झाले की आपण आपली कॉर्पोरेट नोकरी सोडून उद्योजकतेच्या जगात पाऊल ठेवण्यास तयार आहोत.

उत्पादने बनविणे सुरू केले :- कॉर्पोरेट्समध्ये नोकरी सोडल्यानंतर भरत यांनी घरगुती उत्पादने बनवायला सुरुवात केली. त्यांनी ही उत्पादने लोकांच्या गरजेनुसार आणि अगदी स्वस्त दरात बनविली. भरतने दृढ़ विश्वास करून आपली मॅनेजमेंट कन्सल्टन्सीची नोकरी सोडली आणि 2015मध्ये गुरुग्राममध्ये लाईफलाँग ऑनलाईन सुरू केली.

Advertisement

काय होती आइडिया ? :- भरत म्हणतात की माझी कल्पना ग्राहक-बैकवर्ड ब्रँड सुरू करण्याची आणि ग्राहकांच्या गरजेनुसार नवीन उत्पादनांवर प्रयोग करण्याची होती.

यामुळे आशा आहे की याद्वारे चांगली उत्पादने अगदी वाजवी दराने तयार केली जातील जी ग्राहकांना सादर केली जातील. प्रथम उत्पादन तयार करण्यासाठी या तिघांची सुरुवात अल्प भांडवलापासून झाली आणि प्रथम प्रोडक्ट मिक्सर ग्राइंडर हे तयार केले .

Advertisement

करोडो मध्ये उत्पन्न :- पाच वर्षांत, भरत आणि त्याच्या सह-संस्थापकांनी घर, स्वयंपाकघर, सौंदर्य आणि लाइफस्टाइल प्रकारात मोठ्या प्रमाणात उत्पादनांची वाढ केली आणि वेगवान वाढणारी डिजिटल-फर्स्ट कन्झ्युमर ड्यूरेबल्स ब्रँड म्हणून लाइफलाँग ऑनलाइन तयार केली. आज, 60 सदस्यांची लाइफलाँग ऑनलाइन टीम महिन्याला 40 कोटी रुपयांची कमाई करते.

 कोट्यवधींची फंडिंग प्राप्त झाली :- 2019 मध्ये, भारत आणि त्याच्या टीमने टँगलिन व्हेंचर पार्टनर्सकडून सीरीज़ ए फंडिंग राउंटमध्ये 40 कोटी रुपये जमा केले. घरगुती आणि स्वयंपाकघरातील उपकरणे आता त्यांच्या एकूण विक्रीपैकी 33 टक्के आहेत.

Advertisement

तर ग्रूमिंग आणि स्पोर्ट्स उत्पादनांचा तिसरा आणि उर्वरित जीवनशैली आणि हेल्थकेअर प्रकाराचा भाग आहे. लाइफलाँग ऑनलाइन मध्ये सध्या तीन कारखाने आहेत. यामध्ये कोयंबटूरमधील एक आणि हरियाणामधील दोनचा समावेश आहे.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li