ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

रिटायरमेंटनंतर मिळतील 1 कोटी रुपये ; दररोज जमा करा केवळ 74 रुपये

अहमदनगर Live24 टीम, 10 मे 2021 :-प्रत्येकाला निवृत्तीनंतर आरामशीर जीवन हवे असते. पण आता आपण पैशांशिवाय आरामदायी कसे जगू शकता ? म्हणूनच, सेवानिवृत्तीनंतर आपल्याकडे भरपूर पैसा असावा, यासाठी आपण जलद आणि योग्यरित्या तयारी सुरू केली पाहिजे.

सेवानिवृत्तीनंतर तुमच्याकडे भरपूर रक्कम असावी, म्हणून तुम्ही आजच गुंतवणूक सुरू करावी. सेवानिवृत्तीच्या आयुष्यासाठी मोठा निधी मिळविण्यासाठी आपण एकाधिक पर्यायांमध्ये गुंतवणूक करू शकता. त्यापैकी एक म्हणजे राष्ट्रीय निवृत्तीवेतन योजना (एनपीएस).

Advertisement

निवृत्तीच्या वेळी एनपीएस तुम्हाला लक्षाधीश बनवू शकते. चांगली गोष्ट म्हणजे आपल्याला त्यामध्ये कोणतीही मोठी रक्कम जमा करण्याची गरज नाही. आपण दरमहा थोड्या प्रमाणात रक्कम जमा करून करोड़पति होऊ शकता.

सेवानिवृत्तीनंतर असे बना करोडपती :- जर तुम्हाला सेवानिवृत्तीनंतर करोडपती व्हायचे असेल तर तुम्हाला मासिक आधारावर एनपीएसमध्ये 2220 रुपये गुंतवावे लागतील. म्हणजेच जर आपण दररोजच्या आधारावर नजर टाकली तर आपल्याला दररोज 74 रुपये जमा करावे लागतील.

Advertisement

अशा प्रकारे आपण 40 वर्षांत एकूण 10.65 लाख रुपयांची गुंतवणूक कराल. आता अंदाजित रिटर्न 9 टक्के आहे अशी कल्पना करा. अशा प्रकारे तुम्हाला मॅच्युरिटीवर एकूण 1.02 कोटी रुपये मिळतील. तसेच तुमची टैक्स सेविंग होईल. या काळात तुम्ही 3.21लाख रुपयांचा कर वाचवू शकाल.

तुम्हाला पेन्शन मिळेल :- आपण एकाच वेळी 1.02 कोटी रुपये काढू शकणार नाही. लक्षात ठेवा की यामधून तुम्हाला एकाच वेळी 60 टक्के रक्कम काढण्याची परवानगी दिली जाईल. उर्वरित 40% रक्कम एन्युटी योजनेत जमा केली जाईल,

Advertisement

ज्यामधून आपल्याला पेन्शन मिळेल. अशाप्रकारे, आपण एकाच वेळी 61.59 लाख रुपये काढू शकाल, तर 41 लाख रुपये एन्युटी योजनेत जाईल. याद्वारे निवृत्तीनंतर प्रत्येक महिन्याला 27000 रुपये पेन्शन मिळेल.

एनपीएस खाते कसे उघडावे ? :- एनपीएस खाते उघडण्यासाठी आपल्याला कोठेही चक्कर मारण्याची आवश्यकता नाही. त्याऐवजी, सध्याच्या संकट परिस्थितीत आपण आपल्या घर बसल्या एनपीएस खाते उघडू शकता.

Advertisement

एनपीएस खाते उघडण्यासाठी कोणत्याही बँकेच्या अधिकृत संकेतस्थळावर जा. तेथील ऑनलाईन ग्राहक नोंदणी पानावरील नवीन नोंदणी लिंकवर जा.

त्यानंतर व्हर्च्युअल आयडी नंबर प्रविष्ट करा, ज्यामधून आपल्याला नोंदणीकृत क्रमांकावर ओटीपी मिळेल. त्यानंतर एकनॉलेजमेंट नंबर जनरेट करा आणि त्यानंतर आपली वैयक्तिक माहिती प्रविष्ट करा. यानंतर, PRAN क्रमांक मिळवा आणि लॉग इन करा.

Advertisement

रिटर्न कसा मिळेल ? :- एनपीएस ही मार्केट लिंक्ड स्कीम आहे. त्यावरील परतावा इक्विटी मार्केटवर अवलंबून आहे. येथे परतावा कमी जास्त असू शकतो. निश्चित किंवा एकसारखा परतावा मिळण्याची शक्यता नाही.

डबल टॅक्स सूट ;- दीड लाख रुपयांपेक्षा जास्त एनपीएसमध्ये 50000 रुपयांची अतिरिक्त कर सूट घेतली जाऊ शकते.

Advertisement

आयकर कायद्याच्या कलम यू / एस 80 सीसीडी 1 (बी) अंतर्गत एनपीएसच्या योगदानासाठी आपल्याला 50000 रुपयांची अतिरिक्त कर सूट मिळेल. अशा प्रकारे तुम्हाला एनपीएसमध्ये वार्षिक दोन लाखांपर्यंतच्या गुंतवणूकीवर करात सूट मिळते.

  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

Advertisement
li