ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

सायबर हल्ला ; भारतात पेट्रोल-डिझेलच्या किमतीत होऊ शकते वाढ , वाचा काय आहे प्रकरण

अहमदनगर Live24 टीम, 11 मे 2021 :- अमेरिकेची सर्वात मोठी इंधन पाइपलाइन, कॉलनियल पाइपलाइनवर सायबर हल्ला झाला आहे. देशाच्या पूर्व किनारपट्टीसाठी 45% डिझेल, पेट्रोल आणि जेट इंधन या पाइपलाइनद्वारे पुरविले जाते. 8850 किमी लांबीची ही पाइपलाइन दररोज 25 लाख बॅरल इंधन पुरवते.

शुक्रवारी झालेल्या सायबर हल्ल्यानंतर इंधन पाइपलाइन ऑपरेटर कॉलनील पाइपलाइनने आपले सर्व नेटवर्क बंद केले आहे आणि सेवा पुनर्संचयित करण्यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत. यामुळे जगभरात तेलाच्या किंमतीत वाढ होऊ शकते.

Advertisement

त्यामुळे तेलाच्या किंमती 2 ते 3 टक्क्यांनी वाढू शकतात असे तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे. जर यास जास्त वेळ लागला तर परिस्थिती आणखी खराब होऊ शकते. तेल बाजारपेठेचे स्वतंत्र विश्लेषक गौरव शर्मा यांच्या म्हणण्यानुसार टॅक्ससच्या रिफायनरीजमध्ये मोठ्या प्रमाणात तेल अडकले आहे.

ते म्हणाले की, मंगळवारपर्यंत परिस्थिती सामान्य न झाल्यास मोठे संकट उद्भवू शकते. या घटनेचा भारतावरही परिणाम होईल असा विश्वास आहे आणि पेट्रोल आणि डिझेलच्या किंमतीबरोबरच गॅसच्या किंमतीतही तेजी येऊ शकते.

Advertisement

कच्च्या तेलाला आग :– या सायबर हल्ल्यानंतर सोमवारी ब्रेंट क्रूड आणि डब्ल्यूटीआय क्रूडची किंमत वाढताना दिसत आहे. इन्व्हेस्टिंग डॉट कॉमच्या वेबसाइटवर संध्याकाळी 3 वाजता ब्रेन्ट क्रूड 0.25 डॉलर वाढीसह 68.56 डॉलरवर व्यापार करीत होता.

आजच्या व्यापारादरम्यान, क्रूड प्रति बॅरल 69.19 च्या पातळीवर पोहोचला होता. यावेळी WTI क्रूड $ 0.29 ने वाढून 65.19 डॉलरवर व्यापार करीत आहे. आज एकदा ते प्रति बॅरल. 65.75 च्या पातळीवर पोहोचले होते. तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की डब्ल्यूटीआय 68 डॉलर आणि ब्रेंट क्रूड 73 डॉलर प्रति बॅरलवर पोहोचू शकेल.

Advertisement

कच्च्या तेलाच्या किंमतीत एका डॉलरच्या वाढीमुळे पेट्रोलची किंमत प्रतिलिटर 55 पैसे तर डिझेलच्या दरात 60 पैशांची वाढ होते.

एमरजेंसी कायदा:-  दरम्यान, अमेरिकन सरकारने आपत्कालीन कायदा केला आहे. त्याअंतर्गत रस्त्याने इंधन वाहतूक करण्याच्या नियमांना सूट देण्यात आली आहे.

Advertisement

याचा अर्थ असा की 18 प्रांतांमध्ये पेट्रोल, डिझेल, जेट इंधन आणि इतर परिष्कृत पेट्रोलियम पदार्थ वाहून नेताना निर्धारित वेळेपेक्षा ड्राईव्हर्स जास्त काम करू शकतात. या राज्यांमध्ये Alabama, Arkansas, District of Columbia,

Delaware, Florida, Georgia, Kentucky, Louisiana, Maryland, Mississippi, New Jersey, New York, North Carolina, Pennsylvania, South Carolina, Tennessee, Texas आणि व्हर्जिनियाचा समावेश आहे.

Advertisement
  • ब्रेकींग बातम्यांसाठी आमचे टेलिग्राम चॅनेल जॉइन करा http://bit.ly/3qvXmDb
  • अहमदनगर Live24 च्या ब्रेकिंग बातम्या मिळवण्यासाठी फॉलो करा : फेसबुक | ट्विटर|

li