ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

अमिताभ बच्चन यांच्या कुटुंबात माणसे कमी अन बंगले आहेत जास्त; विदेशातही कोट्यवधींची प्रॉपर्टी , पहा कुठे-कुठे आणि किती आहेत त्यांचे बंगले

अहमदनगर Live24 टीम, 31 मे 2021 :-बॉलिवूडचे मेगास्टार अमिताभ बच्चन यांनी नुकतीच मुंबईच्या अंधेरी भागात 31 कोटी रुपयांचे लक्झरी ड्युप्लेक्स अपार्टमेंट खरेदी केले.

असे म्हटले जात आहे की मुंबईतील या मालमत्तेचे मूल्य 60 हजार रुपये चौरस फूट आहे आणि ते 5 हजार चौरस फूट क्षेत्रात पसरलेले आहे. अमिताभ बच्चन यांची मुंबईतील ही पहिली मालमत्ता नाही.

Advertisement

अमिताभ बच्चन यांच्याकडे मुंबईतच कोट्यवधी – अब्जावधींची स्थावर मालमत्ता आहे. याशिवाय अमिताभ बच्चन यांचे परदेशात अनेक मालमत्ता आहेत. चला, जाणून घ्या अमिताभ बच्चन यांच्या महागड्या बंगल्यांबद्दल.

 अमिताभ बच्चन जलसामध्ये राहत आहेत :- अमिताभ बच्चन यांचा बंगला जलसा ही त्याच्या सर्वात विलासी प्रॉपर्टीजपैकी एक आहे. सध्या येथे अमिताभ बच्चन आणि त्यांचे कुटुंबीय राहतात. हा बंगला जुहूमधील जेडब्ल्यू मॅरियट हॉटेल जवळ आहे. हा बंगला अमिताभ बच्चन यांनी निर्माते एनसी सिप्पीकडून विकत घेतला होता. हा एक खूप मोठा बंगला असून 10 हजार चौरस फूट भागात पसरलेला आहे.

Advertisement

 जलसाच्या आधी ‘प्रतीक्षा’ मध्ये राहायचे बिग बी :- अमिताभ बच्चन यांचा जुहूमध्ये आणखी एक बंगला ‘प्रतीक्षा’ आहे. जलसापूर्वी अमिताभ कुटुंबासमवेत या बंगल्यात राहत असत. अमिताभ यांचे आई-वडील हरिवंश राय बच्चन आणि तेजी बच्चन या बंगल्यात असायचे. अभिषेक बच्चन आणि ऐश्वर्या राय यांचेही लग्न या बंगल्यात झाले होते.

जलसा मागे दुसरा बंगला ;- 2013 मध्ये अमिताभ बच्चन यांच्या कुटुंबीयांनी त्याच्या जलसा बंगल्या च्या मागे जुहूमध्ये आणखी एक बंगला विकत घेतला. 8 हजार चौरस फूट भागात पसरलेल्या या भव्य मालमत्तेचे मूल्य 50 कोटींपेक्षा जास्त असल्याचे सांगितले जाते.

Advertisement

जलसा जवळचा आहे ऑफिस जनक :- जलसा जवळच अमिताभ बच्चन यासिनही आणखी एक मालमत्ता असून त्याचे नाव त्यांनी जनक ठेवले आहे. अमिताभ बच्चन हे बहुतेक वेळ कार्यालयात काम करतात. ही मालमत्ता वर्ष 2004 मध्ये खरेदी केली गेली. 50 कोटींपेक्षा जास्त किंमतीच्या या मालमत्तेत अमिताभ बच्चन यांच्या कुटुंबीयांची एक खासगी जिम आहे.

जुहूमधेच आहे ‘वत्स’ :- अमिताभ बच्चन यांनी जुहूमध्ये आणखी एक मालमत्ता खरेदी केली असून त्याचे नाव ‘वत्स’ ठेवले आहे. सध्या ही मालमत्ता बच्चन कुटुंबीय वापरत नाहीत आणि त्यांनी ती सिटीबँक इंडियाला भाड्याने दिली आहे.

Advertisement

बच्चन कुटुंबाची मालमत्ता परदेशातही आहे :- मुंबईच्या मालमत्ता सोडून अमिताभ बच्चन यांचे पॅरिसमध्येही घर आहे. असं म्हणतात की हे घर त्यांना त्यांची पत्नी जया बच्चन यांनी गिफ्ट केले होते. याशिवाय अभिषेक बच्चन आणि ऐश्वर्या राय यांचीही दुबईच्या सेंचुरी फॉल्सजवळ एक आलिशान लक्झरीयस हवेली आहे.

Advertisement
li