ahmednagarlive24
Breaking News Updates Of Ahmednagar

उन्हाळ्यात त्वचेला खाज सुटण्याची समस्या वाढते, जाणून घ्या हे दूर करण्यासाठी काही घरगुती उपाय

अहमदनगर Live24 टीम, 7 जून 2021 :- उन्हाळ्यात त्वचेची संबंधित समस्या वारंवार येतात , कारण या हंगामात अधिक घाम येतो. जरी खाज सुटणे ही एक सामान्य समस्या आहे, परंतु जर ती वेळेत दुरुस्त केली गेली नाही तर इतरही अनेक समस्या उद्भवू शकतात.

घामा व्यतिरिक्त डास आणि इतर कीटकांचा धोका उन्हाळ्यात अधिक असतो, ज्यांच्या चाव्यामुळे खाज सुटू शकते. त्याच वेळी, लोकांना सूर्यप्रकाशामुळे आणि ऍलर्जीमुळे खाज सुटण्याच्या तक्रारी येऊ शकतात . यामुळे, त्वचेचा संसर्ग देखील होऊ शकतो, म्हणूनच हे टाळणे फार महत्वाचे आहे. जाणून घ्या त्वचेला येणारी खाज बंद करण्याकरिता घरगुती उपाय

Advertisement

1.एलोवेरा जेल: यात बॅक्टेरियाविरोधी आणि अँटी-फंगल गुणधर्म आहेत, जे त्वचेच्या अनेक समस्या दूर करण्यात मदत करते. खाज सुटण्याची समस्या दूर करण्याबरोबरच ते त्वचेला थंडपणा देखील प्रदान करतात ज्यामुळे पुरळ कमी होते, जळजळ कमी होते आणि खाज सुटल्यामुळे होणारी वेदना देखील कमी होते. रात्री झोपेच्या आधी फेस वॉश नंतर लावा.

2.कडुनिंब: कडुलिंबामध्ये एंटीसेप्टिक आणि अँटी-बॅक्टेरियाचे गुणधर्म आहेत ज्यामुळे त्वचा संक्रमण आणि खाज सुटणे यासारख्या समस्या दूर करण्यात मदत होते. जिथे तुम्हाला खाज येत आहे तेथे एकतर कडुलिंबाची पेस्ट किंवा तेल लावा. याच्या वापरामूळे तुम्हाला आराम मिळेल.

Advertisement

3.बेकिंग सोडा आणि लिंबू: ज्यांना खाज सुटण्याची समस्या उद्भवली आहे, ते बेकिंग सोडा वापरू शकतात. आपण पाण्यात एक चमचे बेकिंग सोडा आणि काही थेंब लिंबाचा रस मिसळा आणि प्रभावित क्षेत्रावर लावा. आठवड्यातून किमान २ वेळा याचा वापर करा.

4.तुळस: तुळशीमध्ये मुबलक प्रमाणात अँटी -ऑक्सिडेंट आणि अँटी-फंगल गुणधर्म असतात ज्यामुळे त्वचेवरील सुटलेली खाज कमी होण्यास मदत होते. फक्त खाज सुटणेच नव्हे तर त्वचेचा संसर्ग दूर करण्यासाठीही तुळस फायदेशीर आहे.

Advertisement

5.नारळ तेल: त्वचा तज्ञांचा असा विश्वास आहे की नारळाच्या तेलात सापडलेले गुणधर्म त्वचेची जळजळ बंद करतात. त्वचेवर नारळ तेल लावल्याने त्वचेला आर्द्रता येते. यामुळे खाज सुटण्यास आराम मिळतो.

Advertisement
li