अजब ! हे आहे जगातील पहिले अंडरग्राउंड गाव; फोटो पाहून डोळे विस्फारतील

अहमदनगर Live24 टीम, 21 जुलै 2021 :-  आतापर्यंत तुम्ही जमिनीवर किंवा डोंगरावरील गावांबद्दल ऐकले असेल. पण तुम्हाला अंडर ग्राउंड अर्थात भूमिगत बनवलेल्या खेड्याबद्दल माहिती आहे काय?

होय, दक्षिण ऑस्ट्रेलियामध्ये असलेल्या या खेड्याचे नाव कूबर पेडी आहे. त्याची बनावट इतकी छान आहे की फोटो पाहिल्यानंतर तुम्हाला तिथे जावेसे वाटेल. चला या गावाबद्दल जाणून घेऊया …

 उन्हाळ्यात तापमान 120 पर्यंत पोहोचते :- कूबर पेडी हा वाळवंट परिसर आहे. इथे अनेक ओपल खाणी आहेत. म्हणूनच, येथे तापमान उन्हाळ्यात 120 डिग्री फॅरेनहाइटपर्यंत पोहोचते आणि हिवाळ्यात खूप कमी होते. यामुळे येथे राहणाऱ्या लोकांना खूप त्रास सहन करावा लागत असे.

 खाणीत बांधले अंडरग्राउंड गाव :- खाण झाल्यानंतर रिक्त असलेल्या खाणींमध्ये लोकांना हलविण्यात यावे, असा उपाय सापडला. मग काय , बहुतेक लोकांनी भूमिगत घरे बांधण्यास सुरुवात केली आणि तेथेच राहायला सुरुवात केली.

उत्तम सुविधांनी सुसज्ज :- जमिनीखालून असूनही, हे घर पूर्णपणे सुसज्ज आहे, आणि सर्व सुविधांनी सुसज्ज आहे. अशी जवळपास 1500 घरे येथे आहेत. आता ही जागा इतकी लोकप्रिय झाली आहे की येथे बॉलिवूडमधील बर्‍याच चित्रपटांचे चित्रीकरण झाले आहे.

इंटरनेट-वीज आणि पाण्याचीही तरतूद आहे :- या भूमिगत घरांत इंटरनेट, वीज, पाणी अशा सर्व सुविधा आहेत. जर काहीही नसेल तर फक्त सूर्यप्रकाश नाही. वरून पाहिल्यास ही घरे आतून कशी असतील हे आपल्याला माहितीदेखील होणार नाही.

सूर्यप्रकाशाची व्यवस्था करण्यासाठी हे जुगाड :- तथापि, सूर्यप्रकाशाच्या तरतुदीसाठी या शहरात ठिकठिकाणी जमीनीतून निघालेल्या चिमणी उभारण्यात आल्या आहेत आणि बरीच साइन बोर्डदेखील लावले गेले आहेत जे लोकांना सावध करतात की त्यांनी काळजीपूर्वक चालणे आवश्यक आहे, अन्यथा ते घराच्या आत पडू शकतील. खाली पडलेल्या एखाद्या रिकाम्या गुहेत जाऊ शकतात.

एका रात्रीसाठी किती पैसे खर्च करावे लागतील :- येथे एक भूमिगत हॉटेल देखील तयार केले गेले आहे, जेथे आपण $ 150 देऊन रात्र घालवू शकता. इथली सुपरमार्केटही भूमिगत आहे. तेथे चांगले क्लब आहेत जिथे आपण पूल गेम देखील खेळू शकता.